วงจรตัวนี้แก้ไขยังไงครับ

วงจรตัวนี้แก้ไขยังไงครับ

(1/1)

peerawass:

หน้าสัมผัสรีเลย์ ไม่ยอมล๊อก  คือล๊อก ประมาณวินาทีเดียวแล้วก็กลับไปอย่างเดิมผมได้เปลี่ยนรีเลย์มาประมาณ 4 ตัว ก็ยังอาการเดิม  รีเลย์แบบ 24 v แต่วัดไฟจ่ายเข้าคอยรีเลย์ได้ประมาณ 26 v ออกจากคอยเข้าทรานซิสเตอร์เอาแรงดันจากวงจรนาฬิกาจ่ายให้ขาเบสเพื่อทริก  ช่วยหน่อยครับตัวใหนเสีย

หลอดไฟ:
ไฟจ่ายให้รีเลย์ไม่นิ่ง เช็ค c ทั้ง2ตัวนี้ก่อน

peerawass:
เดี๋ยวจะซื้อเปลี่ยน ทั้ง 2 ตัวเลยครับ  ขอบคุณมากๆ ได้ผลยังไงจะแจ้งอีกทีนะครับ

peerawass:
เปลี่ยน ตัวเก็บประจุ กับตัวต้านทาน  ตามที่บอก ตอนนี้ ใช้งานได้ปกติแล้วครับ  ขอบคุณมากๆ  ครับ tongue3 tongue3 tongue3 tongue3 tongue3

HIP-HOP:
อ้างจาก: peerawass ที่ สิงหาคม 15, 2015, 09:47:11 AM

เปลี่ยน ตัวเก็บประจุ กับตัวต้านทาน  ตามที่บอก ตอนนี้ ใช้งานได้ปกติแล้วครับ  ขอบคุณมากๆ  ครับ tongue3 tongue3 tongue3 tongue3 tongue3

เปลี่ยนตัวต้านทานตัวไหนครับช่วยชี้แนะด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ