ไม่ทราบอุปกรณ์ชนิดใดครับ ?

ไม่ทราบอุปกรณ์ชนิดใดครับ ?

(1/2) > >>

b14:
ขอความช่วยเหลือครับอาจารย์อิเล็กทรอนิกส์ทุกท่าน  ดูเหมือน C แต่ค่าและเบอร์ ดูไม่ชัดเจน ท่านใดทราบ กรุณาด้วยครับ ตัวนี้อยู่ในกล่องสัญญาณ กันโขมยครับ  ขอบคุณครับ

CRV-All New2017:
ค่าและเบอร์ไม่ชัด แต่คิดว่าเป็นCแต่เชคขึ้นทั้ง2 embarrassed7ครับ

tu2522-LSVteam♥:
ฟิวส์  700 mA

tu2522-LSVteam♥:
ถ้าใส่แล้วมันขาดอีก ก็ต้องไปเช็คในส่วนที่ ฟิวส์ตัวนี้ ป้องกัน
ว่ามันเสียอะไร ฟิวส์ตัวนี้ถึงขาดอีก

b14:
 ขอบคุณมากนะครับท่าน คือตัวนี้ยังยังไม่ขาดครับท่าน แต่พอเปิดประตูสักพักหนหึ่ง ตัวนี้จะเหม็นใหม้และมีควันเลยครับ ตัวก่อนของผมก็อาการนี้เหมือนกัน เปลี่ยนมาคราวละประมาณ 2 ปีกว่า (หมดประกันแล้วเปลี่ยนใหม่ 4 พันกว่าครับ) ตัวนี้ต่อกับ TR เบอร์ TIP42C เชคแล้วไม่เสียครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป