Custom Search
IPM. เหมือนมันมี รายการอยู่ 10 gb. ทั้งบริษัท ฉายวนมันอยู่อย่างงั้นหละ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่14"
พฤศจิกายน 18, 2017, 05:17:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPM. เหมือนมันมี รายการอยู่ 10 gb. ทั้งบริษัท ฉายวนมันอยู่อย่างงั้นหละ  (อ่าน 3874 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน799

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 03:36:50 PM »

ช่อง HD. IPM บันทึกลงแฟรชไดร์ฟ เมื่อ play แล้ว มีภาพชัดเจนดี...แต่กลับไม่มีเสียง (ช่อง sd.ธรรมดาไม่มีปัญหา)
     เพื่อนๆท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้าง  .. ขอคำแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยนะครับ ..ขอบคุณครับ  THANK!!

ฝากข่าวจาก www.ubmthai.com
   เพื่อนช่างทุกท่านที่ประสงค์เข้าในห้องพิเศษ กรุณาโพส ประสบการณ์ซ่อม(ทีวี-แอร์-โน๊ตบุ๊ค-ตู้เย็น-เครื่องซักผ้า ฯลฯ)เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนๆร่วมอาชีพด้วยกันบ้างนะครับ.

●ท่านใดโพส..ให้ประสบการณ์ดีๆคืนแก่สังคมครบ 10 หัวข้อ จะได้รับการปรับระดับ+ ให้สามารถเข้าในห้องพิเศษได้ ..ฟรี!!
●ท่านใดโพส..ให้ประสบการณ์ดีๆคืนแก่สังคมครบ 99 หัวข้อ จะได้รับการปรับระดับ++ สามารถเข้าไปศึกษาความรู้ในหลักสูตรซ่อมโทรทัศน์ได้ ..ฟรี!!
(ต้องมีคะแนนช่วยเหลือเว็บบอร์ดไม่น้อยกว่า200คะแนน)

ขอบคุณในน้ำใจของเพื่อนช่างทุกท่านมากๆครับ

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1446

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 03:51:55 PM »

ไม่เคยทำครับ คงเป็นระบบป้องกันของเขามังพี่เล็ก 

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1731

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 07:51:02 PM »

ตั้งแต่สอยมาจากพี่พรเทพ
รายการที่ดีๆ มัน วน อยู่เหมือนมัน มีอยู่ม้วนเดียว
จากรายการดีๆ ซ้ำๆจน เป็นรายการ เอียน จน อ๊วก
รายการสมองหมาปัญญาควาย
มันมีหลายเวอร์ชั่นมาก จน ล้างสมองพวกปัญญาอ่อน ได้ดี ทีเดียว

มันบริหารจัดการเป็นหรือเปล่าหว่าหรือสักแต่ว่ามีเงิน หลอกแดก ชาวบ้านไปวันๆ

เว็บบิท มีเป็นร้อยๆเว็บทั้งในและนอก ถ้าให้ผมบริหารจัดการ

ดูดมาเก็บไว้เพื่อเผยแพร่ ตึกใบหยก ก็ไม่พอเก็บ

External harddisks หรือ harddisks 2tb.-100tb.

บางบ้านมีข้อมูลเปิดโรงหนังได้สบายเลย

ผมจึงไม่เข้าใจไงว่า IPM. ไม มันออกอากาศ เหมือนมันมี

รายการอยู่ 10 gb. ทั้งบริษัท วนมันอยู่อย่างงั้นหละ

หนัง เกาหลี หรือหนังจีนไม่ทราบได้ เรื่อง ผมรักคุณยายที่สุดในโลกเลย

ซื้อกล่องมาใหม่ๆออกอากาศแม่งทั้งอาทิตย์ จน ณ วันนี้

มันก็เอามาออกอีก  กำ เดี๋ยวพรุ่งนี้มันก็เอามาออกอีก

มาอีกแล้ว HD.IPM ช่อง สารคดี View world HD.

ออกอากาศเกี่ยวกับการสร้างยาน+จรวด+ดาวเทียม

เหมือน มันมีอยู่แผ่นเดียว 24 ชม. เปิดมาตอนไหนก็เหมือนเดิม

เอียน จน อ๊วก

บริษัทมัน ใช้คนๆเดียวก็ทำงานได้แล้วกับการออกอากาศแบบนี้

เหมือนหนังกลางแปลงเลย

ถ้าผมทำงานด้านสื่อ...

Freeware ที่ไม่มีลิขสิทธิ์ ผมสามารถเก็บได้วันละ100เรื่องup.

นี่ก็อีกเรื่องที่เมื่อ5 ปีที่แล้วออกมันทุกวัน

ทุกวันนี้มันก็เอามาออกอีก ซ้ำแล้วซ้ำเล่า จน อ๊วกแตก

ไม่เอา

member
*

คะแนน799

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2014, 08:29:07 PM »

ทุกวันนี้มันก็เอามาออกอีก ซ้ำแล้วซ้ำเล่า จน อ๊วกแตก

..เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ  .. ตอนนี้เลยดูหนังจากคอมพ์แทน สนุกกว่าเยอะเลย  HAPPY2!!

..ส่วนมากผมอยากอัด ช่องนี้ครับ HD. AMARIN  ..ชอบรายการดีๆหลายรายการ เช่น เกษตร  .. สาระคดีอลังการงานสร้าง ... และอีกหลายรายการ
    คิดว่าช่อง HD. AMARIN   ต่อไป จะเป็นคู่แข่งกับช่องฟรีทีวี อย่างแน่นอน  THANK!!

เพื่อนช่างทุกท่านที่ประสงค์เข้าในห้องพิเศษ กรุณาโพส ประสบการณ์ซ่อม(ทีวี-แอร์-โน๊ตบุ๊ค-ตู้เย็น-เครื่องซักผ้า ฯลฯ)เพื่อเป็นวิทยาทานแก่เพื่อนๆร่วมอาชีพด้วยกันบ้างนะครับ.

●ท่านใดโพส..ให้ประสบการณ์ดีๆคืนแก่สังคมครบ 10 หัวข้อ จะได้รับการปรับระดับ+ ให้สามารถเข้าในห้องพิเศษได้ ..ฟรี!!
●ท่านใดโพส..ให้ประสบการณ์ดีๆคืนแก่สังคมครบ 99 หัวข้อ จะได้รับการปรับระดับ++ สามารถเข้าไปศึกษาความรู้ในหลักสูตรซ่อมโทรทัศน์ได้ ..ฟรี!!
(ต้องมีคะแนนช่วยเหลือเว็บบอร์ดไม่น้อยกว่า200คะแนน)

ขอบคุณในน้ำใจของเพื่อนช่างทุกท่านมากๆครับ
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1731

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 08:05:21 PM »

9.15am. IPM.มันเอามาออกอากาศอีกแล้ว

คราวนี้อยู่ในช่องHD. วนมันอยู่แบบนี้หละ

Grin
member
*

คะแนน799

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2014, 08:24:14 PM »

ผมชอบประโยคนี้ครับ ..   Shocked

ผมจึงไม่เข้าใจไงว่า IPM. ไม มันออกอากาศ เหมือนมันมี

รายการอยู่ 10 gb. ทั้งบริษัท วนมันอยู่อย่างงั้นหละ
       เยี่ยมมาก

HIP-HOP
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน4

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2015, 03:48:04 PM »

แล้วกล่องยี่ห้ออะไรที่ใช้ดี ๆ ไม่วนบ้างครัลช่วยแนะนำด้วยครับหลังไมก็ได้ครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์