panasonic รุ่น TX-29GF10X อาการเปิดเครื่องปกติพอเครื่องร้อนแล้วภาพหายเห็นรางๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 07:30:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: panasonic รุ่น TX-29GF10X อาการเปิดเครื่องปกติพอเครื่องร้อนแล้วภาพหายเห็นรางๆ  (อ่าน 2553 ครั้ง)
talsea721
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน27

F/B : วัชรินทร์อิเล็กทรอนิกส์

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 09:37:06 PM »

panasonic รุ่น TX-29GF10X ส่วนแท่นยังหาไม่เจอคับไม่ได้อยู่บนโต๊ะซ่อม เดี่ยวจะบอกทีหลังครับขอประทานโทษด้วยนะครับ อาการเปิดเครื่องมีภาพมีเสียงปกติพอเครื่องร้อนแล้วภาพหายเห็นรางๆมีแต่ตัวเลขช่องที่ปกติและเสียงกดเปลี่ยนช่องได้ลดเสียงเร่งเสียงได้แต่เห็นภาพพอรางๆมีสี และพอกดปิดเปิดใหม่ก็ดูได้ปกติสักพักก็เป็นอีก เป็นทั้ง AVและTVตอนภาพรางๆ เห็นปกติแต่ตัวเลขช่องครับ ไม่รู้จะไปเช็คทางไหน สิ่งที่ทำไปแล้วคือ ย้ำปริ้นคับ บางทีก็นานถึงจะเป็นบางทีก็ไม่นานก็เป็นแต่ปิดเปิดใหม่ก็ดูได้อีก ควรเช็คทางไหนครับท่าน และผมอยากทราบตำแหน่ง R ABL มันอยู่ตำแหน่งไหนคับผมจะเช็คดู ช่วยหน่อยนะคับขอบคุณครับ

รับซ่อม TV เพาเวอร์แอมป์AB/D/กลางแจ้ง/รถยนต์ เครื่องซักผ้า ติดตั้งแก้ไขระบบจานดาวเทียม

talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 06:49:00 AM »

ไม่รู้เป็นแท่นอะไรคับผมหาไม่เจอครับท่านไม่รู้มันอยู่ตรงไหน

รับซ่อม TV เพาเวอร์แอมป์AB/D/กลางแจ้ง/รถยนต์ เครื่องซักผ้า ติดตั้งแก้ไขระบบจานดาวเทียม
talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 12:04:33 PM »

ท่านคับขาABLมันอยู่ขาไหนของฟลายแบ็คครับจะลองไล่ดูครับ

kings21
Full Member
member
**

คะแนน63

ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 08:14:08 PM »

แท่น M17  ลองดูใช่ขา3ป่าว
talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2014, 08:52:48 AM »

ครับผมไล่ดูแล้วไม่มีตัวไหนยึดและไม่หลวม100%ย้ำทั้งหมดเลยทั้งปริ้นตั้งตอนนี้ผมดูเหมื่อนๆว่ามันขาดสัญญานYครับเช็คทางไหนคือนานกว่าจะเป็นแต่พอเป็นแล้วจะเป็นตลอดภาพมีแต่สีแดงและสีดำแต่เลขช่องปกติหมดกดเมนูตัวอักษรเป็นสีปกติไม่เพียน แต่พอกดปิดเปิดไหม่ก็ดูได้ปกติสักพักเป็นอีก RGBปกติคับถ้าRGBไม่ปกติผมว่าตัวเลขช่องและตัวอักษรเมนูตัองเพียนตามกับภาพครับหรือผิดพลาดประการไดขออภัยด้วยนะคับช่วยหน่อยนะครับขอบคุณครับ

talsea721
member
*

คะแนน27

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 07:34:24 PM »

ปิดงานคับล็อกเสียบแผ่นปริ้นตั้งขึ้นสนิมครับ  lv! ตกม้าตายอีกแล้ว ขอบคุณที่ให้ความช่วยเหลือครับ Cheesy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์