เครื่องซํกผ้า กด start ไม่ทำงานครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 03:29:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องซํกผ้า กด start ไม่ทำงานครับ  (อ่าน 5104 ครั้ง)
peppermint
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 04:27:42 PM »

เป็นเครื่องซํกซุง WA85V3 ผมทำเป็นเครื่องหยอดเหรียญ  อาการคือกด start เริมทำการซักผ้าไม่ได้ครับ
แต่สามารถกด ทุกปุ่ม บนหน้าแผงได้ ทำงานหมด พวกตั้งระดับน้ำ  โปรแกรมซํก แต่พอกดปุ่มเริ่มทำงาน

เครื่องไม่ทำงานครับ ผมลองให้เป็น fuzzzy ชั่งน้ำหนักผ้าเลือกระดับน้ำ ผม กด power เป็น ON แล้วกด start
ให้เครื่องทำงานเพื่อจะหมุนถัง ชั่งน้ำหนักผ้า เครื่องก็ไม่ทำงาน(ไม่หมุน)   ผมเลยลองเอาสายไฟเล็กๆ มาเป็น จั๊มเปอร์
ที่ ไมโครสวิทช์ ปุ่มstart เครื่องก็ยังไม่ทำงานครับ ปกติ อาการแบบนี้ต้องเริ่ม check จากตรงไหนก่อนดีครับ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์