กาวที่ติดเทอโมสตัทกับหม้อต้ัมคือกาวอะไรครับ ไม่ติดได้ใหมครับ

กาวที่ติดเทอโมสตัทกับหม้อต้ัมคือกาวอะไรครับ ไม่ติดได้ใหมครับ

(1/1)

peerawass:
หม้อต้มไม่ร้อนผมเปลื่ยนโทรโมสตัทใหม่แล้วตั้งหลายอันแต่น้ำร้อนมากจนไม่ยอมตัดเลยครับ จนฝาต้มน้ำกระเด็นเลย ผมใช้ค่าเดิมนะเออ ไม่รู้ว่ากาวที่ทางตัวเทอโมสตัท สีขาวๆที่ใช้ติดระหว่างเทอโมสตัทกับหม้อต้มจำเป็นต้องใส่ใหมครับ

sompongc♥:
น่าจะเป็นกาว thermal silicon ผมหาไม่ได้เลยเอาซิลิโคนที่ทาครีบระบายร้อน ผสมกับซิลิโคนใส คนๆให้เข้ากัน ติดครับ ระบายร้อนด้วย เป็นกาวด้วย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ