แสงปกติรบกวนแสงอินฟาเรด แก้อย่างไรครับ?

แสงปกติรบกวนแสงอินฟาเรด แก้อย่างไรครับ?

(1/1)

nypol ♥:
 :( พอดีทำ เครื่องนับชิ้นงานโดยใช้อินฟาเรด ทดลองในห้องก็ใช้งานได้ดี ไม่ผิดเพี้ยน แต่พอนำไปใช้งานเจอแสงภายนอกเข้าต้องหาวัสดุมาบัง ถึงใช้ได้ ไม่ทราบว่าพอจะมีฟิล์มหรือวัสดุอื่นใดไปปิดที่ตัวรับ เพื่อให้เค้ารับแต่แสงอินฟาเรดอย่างเดียว บ้างครับ ? :D

nypol ♥:
ปิด Job แล้วครับ เปลี่ยนตัวรับอินฟาเรด จากตัวแบนเป็นตัวกลม คล้ายหลอด LED ใช้ได้เลยครับ
ขอบคุณ หลายๆท่านที่เข้ามาอ่าน ครับ  smiley4

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ