สกลนคร (อำเภออากาศอำนวย)
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:59:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สกลนคร (อำเภออากาศอำนวย)  (อ่าน 5476 ครั้ง)
naraoa
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 10:15:25 PM »

อ.อิเล็คทรอนิคส์ไอที
27/5 หมู่ที่ 17 ตำบลอากาศ อำเภออากศอำนวย จังหวัดสกลนคร
naraoa (นรา แสนมะฮุง) ชื่อเล่น โอ๊ะ
ยินดีต้อนรับสมาชิก เล็กซาว์ดทุกๆท่าน

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 03:12:11 PM »

มีใครอยู่ใน อ.เมือง บ้างครับ
bunyut
member
*

คะแนน14

ขยันเข้าไว้จะได้สำเร็จ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 05:42:32 PM »

ขอแนะนำตัวแล้วกันนะครับ  ผม บัญญัติ   คุณบุราณ   บ้านท่าแร่  ต โพนงาม  อ อากาศ อำนวย  จ  สกลนคร  [แดง]  ย้ายไปอยู่สุราษฎร์ หลายปีแล้วครับ เปิดร้านอยู่ตรงไหนละครับ  รู้จักลุงหนูมั้ยครับ  แกเปิดร้านซ่อม ทางออกไปสกล  บ้านแกมีวงหมอลำซิ่งนั้นไง   ฝากบอกแกด้วยนะครับ ว่าคนชื่อแดง ที่อยู่สุราษฎร์คิดถึง  เอิอบ้านเราเป็นไงครับฝนฟ้าปีนี้ดีมั้ยครับ  บ้านผมคงนำท่วมอีกเช่นเคย นะครับ   ออกพรรษาปีนี้ แข่งเรือคงสนุกนะครับ   อยากรู้จักครับ  คนบ้านเดียวกัน  ตอบด้วยนะจะเข้ามาดู มีงานที่ยากๆ หรือมีปัญหาแก้ไม่ตก  ปรึกษาได้นะครับ  ยินดี เสมอครับ   หรือมีอะไรดีๆก็บอกด้วยนะครับ  [ ลาวสตอ ]

jume
member
*

คะแนน463

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2007, 04:31:09 PM »

คนเมืองเลยที่ไปอยู่จังหวัดอื่นไม่ต้องการครับ อยากได้คนที่อยู่ในอ.เมืองสกลนครเลยครับ
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2007, 12:08:20 PM »

ฮัลโหล  ๆๆๆๆ ตื่นได้แล้ว ไปอยู่ไหน  คนอากาศอำนวยใจไม่ดำนี้นา   Angry

naraoa
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2007, 08:23:26 PM »

ผมไม่ได้เข้าเวปหลายเดือนแล้ว เลยไม่ได้เข้ามาดู ต้องขอโทษด้วย
ผมเป็นคนบ้านดงมะไฟ ต.ขมิ้น อ.เมือง จังหวัดสกลนคร ตั้งแต่เกิด แต่ไปอยู่+หาประสบการณ์หลายที่ ไม่ได้เป็นคนในพื้นที่อากาศหรอกครับ
แต่สุดท้ายก็มาเปิดร้านที่อากาศอำนวยเพราะใกล้บ้านดี
ร้านผมอยู่หลังโรงเรียนบ้านอากาศ ทางไปตลาด คุณบัญญัตครับ หากกลับมาเยี่ยมบ้านมาแวะผมบ้างนะครับ ยินดีต้อนรับครับ   หรือคุณบัญญัติให้เบอร์โทร.ผม เดี่ยวผมจะโทร.ไปหาครับ
ร้านที่อยู่ข้างคิวรถนะเหรอครับ เห็นอยู่ครับแต่ยังไม่ได้ไป ว่างๆจะไปหาแก่อยู่
bunyut
member
*

คะแนน14

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 08:31:37 AM »

เมื่อก่อนผมอยู่พรรณนิคม  ไปเรียนหนังสือ  ดงมะไฟ ผมมีเพื่อนเยอะแต่นานแล้ว คงลืมกันหมดแล้วละ เมื่อก่อนที่เที่ยวผมเลยละ เป็นไงงานเยอะมั้ยครับ  ผมไปอยู่สุราษฎร์นานแล้ว 10ปี กลับบ้านที คงเปลี่ยนแปลงไปเยอะนะครับบ้านเรา   เอิอ คุณพูดภูไทป่าวผมพูดได้หลายภาษา  กำเนิด ภูไท วาริชภูมิ ย้ายหลายที่  ก็เลยไม่รู้ว่าตัวเองเป็นคนที่ไหน งง  เดี๋ยวคุยกันทาง ข้อความสว่นตัวดีกว่านะ  เบอร์โทร   086-9469856  บ้าน 077461290  อันนี้ส่วนมากไม่ว่างเพราะเล่นเน๊ต   ปีใหม่จะมาบ้านผ่านจะแวะเยี่ยม คนบ้านเราอยู่โน้นหายาก  เล่นเครื่องบินบังคับวิทยุเป็นมั้ย   พอดีผมทำขายและก็เล่นด้วย  ส่วนมากขายเขากรุงเทพ ตอนนี้มีที่ลาวสั่งมา1ลำ  เอิอนอกเรื่องแล้วละ   สำบายดี  [ เขียนที่ข้อความ]

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์