FMTV ยังอยู่ใน IPM
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 24, 2024, 10:43:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: FMTV ยังอยู่ใน IPM  (อ่าน 5203 ครั้ง)
pichet♥
วีไอพี
member

คะแนน176

« เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 09:30:49 PM »

ฝากถึงท่าน eskimo_bkk ช่อง FMTV ยังมีอยู่ใน IPM ลำดับที่ 118 ครับท่าน Roll Eyes Kiss

พิเชฐ อิเลกทรอนิกส์  086 9217150 , 053 205062
ขาย-ติดตั้ง จานดาวเทียม PSI,IPM,DTV,GMM Z
96 ถ.ช้างคลาน(ป่าแดด) ต.ป่าแดด อ.เมือง  จ.เชียงใหม่ 50100

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 08:13:50 AM »

ลูกพี่เรางานเข้าเลย 

ผมเองก็ไม่เคยดูสะด้วยสิ

eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:12:39 AM »

ขอบพระคุณท่าน pichet มากครับที่กรุณา

มันไม่ช่ายช่องFMTVครับ แต่มันเป็นช่อง DharmaTVครับ

ช่อง DharmaTV กับช่อง WBTV.ของวัดยานฯ ในความเห็นส่วนตัว

ควรจะมีช่องแบบนี้เยอาะๆ ส่วนมาก 2 ช่องนี้จะชี้แนวทางแก่นสารของศาสนา

ไม่มีเสก เป่า หรือเดรฉานวิชา แบบช่องไกล้กัน ที่จ่ายหนักแล้วได้ขึ้นสวรรค์

เสียดาย FMTV.ครับ แนวปฏิบัติให้ คนได้ซึมซับกับการพออยู่พอกิน ไม่หลุ่มหลงกับ

การมอมเมา หลุ่มหลง อบายมุข

ถ้าถามว่า สันติอโศก ไม่มีทุนในการออกสื่อหรือ?

มิใช่เลย กองทุนหรือ ผู้ที่ อยู่เบื้องหลังสนับสนุนสันติอโศก สามารถ

ซื้อช่องFreeTV.ได้สบาย แต่ที่ หลุดผัง อาจจะมีเบื้องลึกที่ผมไม่อยาก หาเหามาใส่หัว

สื่อสารมวลชนบ้านเรา มอมเมา ยัดเยียด วงจรอุบาททางสังคมให้เยาวชนและเด็กๆ

ตัวผมไม่ ทุกข์ร้อนอยู่แล้วกับวิถีชีวิตของ โลกีย์กรรมของสังคม

หรือ เส้นทางที่จะไปตกเหวตาย

ทุกวันนี้ ผมก็คลุกคลีอยู่กับธุรกิจ สีเทา บางเคสก็สีดำ อยู่ที่ว่า yes หรื no มันอยู่ที่เรา

ตามบายครับ ผมไม่มีลูกสาว

สุรา-นารี-พาชี-กีฬาบัตร มาเลยครับ Welcome.

ในขณะที่อยู่หน้าจอ ในใจผมคิดถึงคนไม่รู้ คนไม่เป็น และคนไม่เคย

เสมือนผมที่มาจากศูนย์ ถ้าไม่มี คนแบ่งปัน ในสิ่งที่เป็น know how relate:

ผมคงไม่มีที่ยืนในสังคมนี้แน่เลย

ป่านนี้คงเข้าไปอยู่ในแดนไหนสักแห่ง

ผมจึงไม่สบายใจกับคนที่มีอำนาจในธุรกิจสื่อสานมวลชนที่

ยัดเยียด เล่ห์เหลี่ยมในทางผิดๆให้กับ สังคม

สื่อสารมวลชนเป็นโซ่กลางที่จะ หล่อหลอม ให้สติ ปัญญา

แก่เด็กและคนรุ่นหลัง ให้มีจิตสำนึกในเหตุและผล เส้นทางสีขาว

รายการนี้เหมาะสําหรับผู้ชมที่มีอายุ 13 ปี แต่

ชอตแต่ละชอต แย่งผัว แย่งเมีย สูด เสพ สม ดม อม ทา คือ เท่ห์ จ๊าบ แนว  แหล่ม เยย

จำเริญ หละครับ 

บ่องตง ตัวใครตัวมัน  ได้เลย

เศร้าใจก๊าบกับ สื่อสารมวลชน บ้านเฮา

คนไม่มีที่ยึดเหนี่ยว เสมือน บ้านไม่มีเข็ม ไม่มีเสา

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:21:08 AM »

ผมพยามยัดเยียด สารคดี discovery channel

Mysci   view world channel ให้ลูกได้ซึมซับ

เมื่อวาน แกบอก กำลังหาวิธี เปลี่ยนพลังงานความร้อน พลังงานลม มาทำไฟฟ้าใช้

เพื่อการประหยัดค่าไป และคิดสำเร็จแล้ว

แต่ต้องใช้ทุน ในการผลิต เริ่มแรกแพงหน่อย 5 แสน

ระยะยาว คุ้ม 

รอก่อน วะ ทุนหนัก

member
*

คะแนน1883

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 09:29:54 AM »

ดูไม่ได้ก็ดูในเน็ท ได้

FMtvแดดลมปาล์มบ้าน1

http://www.youtube.com/v/M4Ce9eV2n6Y?hl=th_TH&version=3" type="application/x-shockwave-flash

รายการเพื่อฟ้าดิน ออกอากาศสด FMTV อโศก จาก ปฐมอโศก โดย สมณะเสียงศีล ชาตวโร
วันที่ 10 ธันวาคม 2554 นำเสนอ กังหันลมแบบสั่นไหว จาก กาน บางปะกง
และปลูกปาล์ม จากคุณประทีป โล้วเฮงหมง และ
บ้านประหยัดพลังงาน จาก ดร. สำเภา ใจผ่องใส
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2013, 11:00:46 AM »

ดีครับ

ถูกต้องแล้วครับ

จ่ายค่าเน็สแล้ว ก็ควรใช้ให้คุ้ม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์