สอบถามวิธีตั้งค่าบอร์ดกระต่ายเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 11:48:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีตั้งค่าบอร์ดกระต่ายเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญครับ  (อ่าน 17095 ครั้ง)
Tikki
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 09:54:23 PM »

สวัสดีครับสมาชิกใหม่ครับ มีใครพอจะทราบไหมครับว่าบอร์ดกระต่าย (Rabbit)สำหรับเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ เราจะเข้าเมนูเพื่อตั้งค่าอะไรได้บ้าง ตั้งราคาอย่างไร และ สามารถตั้งค่าเพื่อรับเหรียญ อื่นๆนอกจากเหรียญ 10 ได้หรือไม่ (เครื่องลูกค้าตั้งมาเป็นรับเหรียญ 10 ครับ) เพราะลูกค้าบอกว่าจ้างช่างจากในเน็ต แล้วก็ไม่มีคู่มือมาให้ บอร์ดเป็นเวอร์ชัน 3.5 มีปุ่มกดให้ 2 ปุ่มคือ ปุ่ม Coin กับปุ่ม Reset ครับ

Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 03:31:49 PM »

ตอบคร่าวๆนะครับพี่ เพราะผมก็งมๆซาวๆเอาคือกัน..

เข้าโหมดโดย
1.เสียบปลั๊ก รอหน้าจอขึ้น db
2.กดปุ่ม Coin กับ Reset พร้อมกัน ถ้าหน้าจอแสดง F1 แสดงว่าเข้าสู่การเซ็ทระบบแล้วนะจ๊ะ

อ่ะ มาดูกันเบยยยว่าแต่ละฟังก์ชั่นเค้าเอาไว้เฮ็ดอ่ะหยังกันมั่ง

F1 (Pr) เอาไว้ตั้งจำนวนเงินตั้งแต่ 00 - 90
F2 (LE) เอาไว้ทริกเลือกระดับน้ำ 00 - 20 (มันจะทริกอะไรนักหนาตั้ง 20 ครั้ง)
F3 (Co) เอาไว้เลือกชนิดเหรียญ 1,2,5,10
F4 (SY) จั๊กเอาไว้เฮ็ดหยังแต่มีให้เลือกสองอัน Au ,HA (ไผฮู้กะบอกกันแหน่สู!!!)
F5 (Br) เอาไว้เลือกยี่ห้อหล่ะมั๊ง (จั๊กสิเลือกหาสะแตกหยัง) LG , Su , --
*ถ้าเลือกสัญลักษณ์ -- แสดงว่าไม่ระบุยี่ห้อ หลังจากที่บอร์ดมันทริกครบแล้ว มันจะกลับมาโชว์จำนวนเหรียญใหม่
F6 (Hg) เอาไว้เลือกขนาดเครื่องซักผ้าหล่ะมั๊ง เห็นมีให้เลือก 5.0 - 16.0
F7 (Pg) จั๊กเอาไว้เฮ็ดหยัง มีให้เลือกสองอัน PH , Pt
F8 (SE) ก็ไม่รู้อีกแหละว่าเอาไว้ทำอะไร เห็นมีให้เซ็ท Hi ,Hu
F9 (Ct) อันนี้ตัวข้าน้อยเองกะบ่ฮู้กั๋นเด้อคร่า...

เอาเป็นว่าสรุปให้ดูคร่าวๆพอเป็นแนวทางเนาะพี่น้องเนาะ ใครมีอะไรเพิ่มเติมก็ตามสะดวกเด้อครับเด้อออ..

ซังเด้!! ซุมใจขม อมความฮู่หนิ แช่งให้บ้านบึ้มซะบ้อออออ!!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์