ไม่อยากให้คนในบ้านเข้าบางเวป
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 11:11:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากให้คนในบ้านเข้าบางเวป  (อ่าน 11529 ครั้ง)
sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 02:17:22 PM »

อยากจะกำหนดค่าไม่ให้เข้าในบางเวปไซ ต้องทำยังไงครับ...

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 03:12:20 PM »

เอา Browser ตัวนี้ไปติดตั้งดีกว่าไหมครับ      

1. ปลาวาฬ Browse : ​เป็น​โปรแกรมดู​เว็บไซต์บน​ Internet ​ที่ปลอดภัยและห่วงใยหนูๆ
    ดาวโหลดได้ที่นี่.. http://www.plawan.com

2. CustomKidz Browser (เบรา​เซอร์สำ​หรับคุณหนู) : ​เป็น​โปรแกรมดู​เว็บไซต์บน​ Internet ​ที่​เหมาะสำ​หรับคุณหนูๆ​มากครับ​ ​เพราะ​เป็น​เบรา​เซอร์ที่​ผู้​ปกครอง​หรือ​ครู​สามารถ​ควบคุมการ​เข้า​เว็บไซต์ของเด็กๆ​ได้​ .. ​ซึ่ง​สามารถ​กลั่นกรอง​ เว็บไซต์ลามก ​จกกระ​เปรต​ทั้ง​หลายที่​ไม่​เหมาะสมสำ​หรับคุณหนูๆ​ ​ได้​ถึง​ 99.7% ​เลยที​เดียว​ ​ซึ่ง​เหมาะ​ทั้ง​สำ​หรับคุณครูที่​จะ​เอามา​ใช้​ที่​โรงเรียน​และ​ผู้​ปกครองทางบ้าน​ด้วย​ครับ​ ..  Download

แล้วท่านก็ซ่อนไอคอน Browser ตัวหลักไว้ อนุญาติให้ใช้แต่ Browser นี้

sombat2516
วีไอพี
member

คะแนน79

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2007, 09:15:10 PM »

ขอบคุณครับ ที่ให้มานี้ผมก็จะนำมาใช้ แต่จุดประสงค์ที่ต้องการคือคนที่บ้านบางคนชอบล็อคหวยดูหวยจากเวปหามรุ่งหามค่ำ ก็เลยจะหาวิธีป้องกันครับให้เข้าเวปนั้นไม่ได้ จะได้มีเวลาทำอย่างอื่นบ้าง....มีวิธีหรือเปล่าครับ
TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 12:50:40 AM »

1. ลองหาโปรแกรมนี้มาใช้งานครับ  Winguard Pro  อาจช่วยท่านได้  (ร้านเน็ตนิยมใช้กัน) Tongue
ไปดูวิธีใช้งานก่อนที่นี่เลย.. คลิก

2. โปรแกรม "ICT House Keeper" ​
    แก้ปัญหา​เว็บไซต์ที่​ไม่​เหมาะสม ​และ​หรือเพื่อการควบคุมเวลาการ​ใช้​อินเตอร์​เน็ต​ ​
    (เอาไปใช้ทำให้เน็ตตัดเร็วหยุดเมื่อถึงเวลาที่กำหนด  Tongue )
    ดาวโหลด

3. หรือจะลองวิธีนี้ก็ได้ ถ้า​ใช้​ IE อยู่
- Tool --> Internet option --> Content --> Enable --> Approve site
- ​แล้ว​ใส่​ url ​ของเวปที่​ต้อง​การบล๊อกลงไป​ ​แล้ว​กด​ Never (ขวามือ) ---> ​จะ​บล๊อกกี่​เวปก็​ใส่​ไป​ให้​หมด
- ​ไปที่​แท็ป​ General (ด้านบน)
- ​คลิ๊กเครื่องหมายถูก​ทั้ง​ 2 ​ช่อง
- ​เมื่อกด OK แล้ว จะให้กำหนดรหัสผ่านและชื่อ ก็ใส่ไป (แล้วห้ามลืมละครับ)
   จากนั้นก็กด OK ไปจนครบ
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2007, 02:21:57 AM »

กันที่ตัว เร้าเตอร์ ก็ได้ครับ มันจะมี ฟังก์ชั่น กรองเว็บ บางเว็น หรือ กลุ่มคำนั้นๆ ก็ได้ด้วยโดยไม่ต้องเจาะจงชื่อเว็บทั้งเว็บ ทำให้ กรองได้มากกว่าเดิม ลองดูน่ะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์