พัดลมระบายความร้อนด้วยไอน้ำ KERUILAI เสีย รอซ่อม

พัดลมระบายความร้อนด้วยไอน้ำ KERUILAI เสีย รอซ่อม

(1/5) > >>

eskimo_bkk-LSV team♥:

เจ้าของ เค้าเหนื่อยกับการซ่อม ปีหนึ่งเสียหลายเที่ยว ค่าซ่อมซื้อแอร์ได้ครึ่งตัวแล้ว

แกให้ผมช่วยเอาไปทิ้งให้หน่อย

อาการเสีย คือ ปั้มน้ำ ไหม้ ปั้มน้ำไม่ขึ้นไปที่รังผึ้ง

จากการคาดเดาเกิดจาก ใช้อย่างเดียว ไม่รู้ว่าน้ำภายในถังหมดแล้วไม่เติม ทำให้ปั้มไหม้ลามไปถึงวงจร ในบอร์ด

ผมจัดการเปลี่ยนปั้มน้ำซึ่งผมมีปั้มเก่าไม่ได้ใช้อยู่

ผมถอดเปลี่ยนปั้มน้ำ ก่อนเปลี่ยนใช้งานได้ดีทดสอบแล้ว

กล้องลูกชายเอาไปใช้งาน สองสามวันมั๊งกว่ากล้องจะมา

เดี๋ยวจะถ่ายวงจรบริเวณที่ไหม้ให้ดู ชัดๆอีกที

แต่เปิดใช้งานทุกอย่างปกติ แต่ ไม่มีไอน้ำ เท่านั้น

ถ้าซ่อมไม่คุ้ม ก็ จะขายเป็นของเก่าไป

เห็นเจ้าของบอก เที่ยวละ 2พัน ถึงสามพัน

ไม่ไหว

lsv-smile

b.chaiyasith:

คาดเดาได้ดีครับ
จากการคาดเดาเกิดจาก ใช้อย่างเดียว ไม่รู้ว่าน้ำภายในถังหมดแล้วไม่เติม ทำให้ปั้มไหม้ลามไปถึงวงจร ในบอร์ด
-ไล่ตามสายWater Pump ตัวไหนเสียเปลี่ยนตามค่าเดิมครับ ไม่น่ายาก ถ้าไม่ไหวถอดเฉพาะแผ่นส่ง
ไปซ่อมให้ครับ

:(

ช่างเล็ก(LSV):
ดูแล้ว วงจรง่ายมากครับ ซ่อมเองได้เลย เปลี่ยนT2ตัวตัด-ต่อไฟเข้ามอเตอร์ ก็น่าจะใช้ได้แล้วครับ  HAPPY2!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป