ขอวิธีลบ CHROME browser ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 07:37:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีลบ CHROME browser ครับ  (อ่าน 4105 ครั้ง)
changchobkid
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 12:51:10 PM »

uninstallก็ไม่ออก CHROME ฝังตัวอยู่ที่โฟลเดอร์ไหน ชื่ออะไรครับ ขอบคุณ

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 08:40:10 PM »

ลองใช้โปรแกรม Your Uninstaller ช่วยดูครับ ใช้งานง่าย เอาออกแบบถอนรากถอนโคนหมดจดครับ วิธีใช้ง่าย ๆ ครับ
1. หลังจากลงโปรแกรมแล้ว เปิดโปรแกรมขึ้นมา น่าตาเขาก็จะประมาณอย่างนี้ครับ

2.ภายในจะมีตัวโปรแกรม ที่เราติดตั้งอยู่ในเครื่อง อยากเอาตัวไหนออก ให้คลิ๊กที่ ไอค่อนนั้น แลเวไปคลิ๊ก Uninstall ครับ (สมมติว่าผมจะเอา Google Chrome ออก)

3.จากนั้นก็ตามภาพเลยครับ

4. ตามภาพครับ

5. ตามภาพครับ (ขั้นตอนนี้ มันจะทำการถอนรีจิสตรี้ออก)

6.เสร็จสิ้นครับ

ปล.ตัวโปรแกรม ถ้าต้องการ ผมจะส่งให้ททางข้อความส่วนตัวครับ  Smiley

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์