พี่ๆครับผมซื้อมอเตอร์แกนชักมารบกวนช่วยหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » มอเตอร์ » หัวข้อ: พี่ๆครับผมซื้อมอเตอร์แกนชักมารบกวนช่วยหน่อยครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับผมซื้อมอเตอร์แกนชักมารบกวนช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 2783 ครั้ง)
somsakyg
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2012, 08:36:07 PM »

คือ ว่าผมทำโปรเจคอะครับ ใช้มอเตอร์แกนชักยกจอคอมพิวเตอร์ขึ้นลงเหมือน TV lift อะครับ

แต่ผมไม่ทราบว่า  จะใช้วงจรอะไรดีครับ  มอเตอร์ 12vdc เมื่อจ่ายไฟ ขึ้นสุดมอเตอร์จะตัดเอง ลงสุดจะตัดเอง

ผมอยากได้วงจรมาเลยครับแต่หาไม่ได้เลย แบบว่าสวิตกดเปิดมอเตอร์เลื่อนขึ้น กดปิดมอเตอร์ลงอะครับ

พี่ๆท่านมีไรแนะนำมั้งครับรบกวนหน่อยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » มอเตอร์ » หัวข้อ: พี่ๆครับผมซื้อมอเตอร์แกนชักมารบกวนช่วยหน่อยครับ