รีซิพเวอร์วินเท็จ Kenwood รุ่น KR 8040 ติดโปรเท็ค แก้ไขอย่างไรครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:43:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รีซิพเวอร์วินเท็จ Kenwood รุ่น KR 8040 ติดโปรเท็ค แก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 2829 ครั้ง)
ksrpunk
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 03:45:10 AM »

reciver Kenwood รุ่น KR 8040 ( KR8340 ) เป็น สี่แชนแนล พักเครื่องไว้นานหลายปีหลังตู้ ก่อนขึ้นหิ้งใช้ได้ปกติครับ

ของพ่อนะครับ ผมเพิ่งหันมาสนใจพวกเครื่อง เสียง เลยหยิบ มาเสียบ ลองไฟ จ่ายสัญญาณ ดู โดยต่อลำโพงด้านเดียว ผลปรากฎว่า เงียบสนิท ทดลอง ทุกฟังค์ชั่น ย้ายแชนแนลลำโพง  ทั่ง จ่ายสัญญาณด้านนอกก็เงียบ เข็มไม่กระดิกเลย  ปรับโวลลุ่มบาล้าน ทุกอย่างเงียบ เปิดปิดเครื่องเปิดใหม่ ก้อเงียบ ไม่มีสัญญาณออกผ่าน 0utput เลย

ผมเข้าใจว่า มันติด หรือเข้า โหมด โปรเท็ค นะครับ  จึงอยาก เรียนถามแก้ไขอย่างไร ครับ

try!! try!!

หลอดไฟ
วีไอพี
member

คะแนน246

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 09:41:16 AM »

วัดไฟเข้าภาคขยายเสียงก่อนครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์