ขอความช่วยเหลือผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ...
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » มอเตอร์ » หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ...
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ...  (อ่าน 4546 ครั้ง)
Widtaya
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 09:06:45 AM »

ผมจะกลับทางหมุนมอเตอร์เฟสเดียวที่สายออกมา 4 สาย โดยใช้ Swith Selector 3 ทาง แต่ Switch จะมี 8 ขาตามนี้ครับ   
    I 0 I 0 I 0 I
    I 0 I 0 I 0 I ...Hand Selector Switch อยู่ตรงกลาง
         I 0 I 0 I

I 0 I 0 I 0 I  Selector Switch โยกขึ้นด้านบน
    I 0 I 0 I 0
         I 0 I 0 I

I 0 I 0 I 0 I
     I 0 I 0 I 0
         I 0 I 0 I   Selector Switch โยกลงด้านล่าง
   ผมพยายามเขียนการทำงานของ Switch ไม่ทราบจะเข้าใจหรือเปล่านะครับ ที่เป็นตัวดำหมายถึงมันแตะกันนะครับ  อย่างนี้จะต่ออย่างไรครับ

prawit penboon
member
*

คะแนน35

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 05:33:24 PM »

ห้ามกลับทางขณะที่มอเตอร์ยังหมุนอยู่
Widtaya
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 10:27:44 AM »

ขอบคุณมากๆครับ...เดี๋ยวจะลองดูครับ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » ห้องโครงงาน - D.I.Y.- เทคโนโลยี่ » มอเตอร์ » หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ...