ขอคำแนะนำแอร์การ์ด วันทูคอล ต้องเติมเงินเท่าไหรจึงจะสามารถดูยูทูปหรือคลิปวิธีการซ่อมต่างๆได้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●lan - internet - browser » เน็ตมือถือ-แอร์การ์ด » หัวข้อ: ขอคำแนะนำแอร์การ์ด วันทูคอล ต้องเติมเงินเท่าไหรจึงจะสามารถดูยูทูปหรือคลิปวิธีการซ่อมต่างๆได้ครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำแอร์การ์ด วันทูคอล ต้องเติมเงินเท่าไหรจึงจะสามารถดูยูทูปหรือคลิปวิธีการซ่อมต่างๆได้ครับ  (อ่าน 6607 ครั้ง)
golfchanchai
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2012, 10:15:54 PM »

ขอคำแนะนำแอร์การ์ด วันทูคอล ต้องเติมเงินเท่าไหรจึงจะสามารถดูยูทูปหรือคลิปวิธีการซ่อมต่างๆได้ครั HAPPY2!!

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 06:49:49 AM »

ตอนนี้ท่านเล่นเป็นแบบไหนครับ 3G หรือ 2G  HAPPY2!!  Smiley  Cheesy
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 06:57:33 AM »

ต้องใช้ 3G นะครับถึงจะดูยูทูบได้ ไม่มีการสดุด(ใน กทม.นะ)
แต่ก็อาจมีสดุดบ้าง เมื่อตอนสัญาณต่ำๆ ขึ้นอยู่กับเขตพื้นที่ของท่านอีก
ว่ามีสัญญาณแรงแค่ไหน

แต่ก่อนผมใช้เพคเกจนี้ครับ แพงมากๆ 3G
- เล่นไม่อั้น 1 วัน 49 บาท รวมภาษีเป็น 53 บาท
รับสิทธิ์ใช้งาน 3G = 140MB   2G = ไม่จำกัด

ดูได้ครับยูทูบ แต่ดาวน์โหลดครบ 140 mb แล้วก็ตัดสัญาณเลย
น่าจะดูได้ประมาณ 8-9 เรื่องอะครับ แล้วก็หมด สมัครใหม่

ลองดูเพคเกจครับ
thaibbpro.com/pro/otc/otcnet

ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 11:28:01 AM »

แอร์การ์ดรุ่นเก่าเล่น3G ไม่ได้นะครับ .. ค่าบริการรายเดือนก็แพงหูฉี่ ..ปัจจุบันเดือนละ800กว่าบาทเล่น2G.ได้อย่างเดียว ..ข้อดีที่ไม่จำกัดdata transferมีปัญญาโหลดได้เท่าไรก็ได้ไปเท่านั้น

ไม่เหมือน3G. พอโหลดใช้data transferหมดแล้วจะตัดให้ใช้เน็ตตราเต่าเลย ช้ากว่า2G.ซะอีก ..โหลดได้7k/s.ก็นับว่าเป็นบุญของคนไทยแล้วครับ  เศร้าจัง

http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=92322.0
golfchanchai
member
*

คะแนน1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2012, 10:05:35 PM »

-ของผม3 G ครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ
E23IUY
member
*

คะแนน808

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2012, 06:44:12 AM »

3G ก็แพงหน่อยครับ
ต้องทำใจ มีเงินถึงจะเล่นได้ เพราะว่าแพง

อย่าว่าแต่3Gเป็นแบบนี้เลยครับ
สถานศึกษาที่ผมอยู่นะตอนนี้ ก็ใช้แบบเดียวกันกับ 3G
จำกัด data transfer
1 คนเล่นได้ 300MB/วัน หมดแล้วหมดเลย รอวันใหม่ (เป็นซ่ะอย่างนั้นไป) 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » ห้องคอมพิวเตอร์ » สนทนา-คอมพิวเตอร์ » ●lan - internet - browser » เน็ตมือถือ-แอร์การ์ด » หัวข้อ: ขอคำแนะนำแอร์การ์ด วันทูคอล ต้องเติมเงินเท่าไหรจึงจะสามารถดูยูทูปหรือคลิปวิธีการซ่อมต่างๆได้ครับ