ขอแนวทางการตรวจเช็ค เครื่องดูดฝุ่นหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 03:04:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนวทางการตรวจเช็ค เครื่องดูดฝุ่นหน่อยครับ  (อ่าน 2162 ครั้ง)
ksrpunk
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 04:47:36 PM »

ขอแนวทางการตรวจเช็ค เครื่องดูดฝุ่นหน่อยครับ

อยากทราบหลักการตรวจเช็คนะครับ

เช่นการตรวจมอเตอร์  เบื่องต้นนะครับ ขอบคุณครับ 
มีอยู่ที่บ้านเครื่องหนึ่ง

ฮิตาชิ 14000 ไม่ได้ใช้นาน  พอมาใช้อีกที จู่ ก้อดับ เปิด ดู พบ ว่า ฟิวขาด  ลองเปลี่ยนฟิวดูก้อยังขาดครับ

อยากทราบวิธีตรวจเช็ค อื่นๆๆ ครับ  การวัด มอเตอร์   การตรวจเช็ค มอเตอร์  ถ้าเสีย จิงจะได้หาอะไหล่มาเปลียน ครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

BIRD4K33
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 07:35:43 PM »

มอเตอร์คงจะเสียแล้วหล่่ะครับ

เราสามารถแสวงหาความสุขได้ด้วยการวางตนแบบมัชฌิมาปฏิปทา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์