อยากได้วงจรเพิ่มสัญญาณ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 01:24:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้วงจรเพิ่มสัญญาณ  (อ่าน 3257 ครั้ง)
shove
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 11, 2007, 10:24:46 PM »

คือว่าเมื่อนำสัญญาณจากเครื่องเล่นไปแยกเข้าปรีหลายตัว(พ่วงรถหลายๆคัน) แล้วสัญญาณมันดรอปลงไป อยากได้วงจรเพิ่มสัญญาณนะครับ
หรือมีวิธีไหนไม่ให้สัญญาณมันลดลงบ้าง อยากได้สัก10เอาต์พุท Cheesy

pkkel
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน181

ความจนไม่ได้ อยู่ ในหมู่คนขยัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2007, 09:31:31 AM »

ความจริง ก็ออก หลังปรี   ผ่าน Crossover   ก็ไม่น่าจะลดมากนะครับ  ท่านไม่เอา  ปรีซ้อนปรีเลยละครับ  ท่าน  หรือไม่ก็ หาวิธี ซ่อน Mixer เลย  สมัยก่อนเคยลักไก่ เหมือนกัน  อีกอย่างท่าน ก็หา วิทยุ ที่มี Output แรงๆ ลองดูใน สเปคของแต่ละเครื่องจะมีบอกไว้ครับ  จะมีบางยี่ห้อที่ให้ Output แรงๆ  บอกไม่ได้ เดี๋ยวโดนลบกระทู้  Smiley
sss0224
member
*

คะแนน7

ความรู้ไม่มีวันตาย

sss_0224@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2007, 12:24:59 PM »

ผมมีวงจร Line Amp เพิ่มสัญญาณอินพุทครับ  ตอนนี้ก็ใช้อยู่ หมุนโวลุ่มนิดเดียว เสียงออกกระหึ่มครับ  เดี๋ยวผมเอามาลงให้ครับ

ทำไม่เป็น ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์