ฝากพี่พรเทพครับ แสดงความคิดเห็นด้วยว่า ยังไง?
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:58:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากพี่พรเทพครับ แสดงความคิดเห็นด้วยว่า ยังไง?  (อ่าน 4163 ครั้ง)
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:25:24 PM »

ผมไปเดินตลาดนัดมาครับ เจอมาแบบนี้
จานตั้งกับพื้นดินหรือตรงไหนก็ได้ ภาพชัดแจ๋วทั้ง ทรูและ psi

ท้งจาน  กลอ่งรีเซฟฯ  ครบชุดครับ 1800 บาท

=ช่างขายจานจะหากินยังไงหละเนี๊ยะ

ฉงน

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 09:30:08 PM »

คนขายแกบอก
ติดตั้ง ทางภาคใต้กดลงหน่อย
ภาคเหนือ เงยขึ้นนิด จบ

แต่หัวรับผมเห็นตั้งที่ 5.30 นาฬิกา
พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 07:59:32 AM »

ไม่ต้องสนใจครับ

การค้ามีหลายรูปแบบ

คนมีหลายรูปแบบ

ความคิดมีหลายแบบ และหลายระดับ

*** แต่ความจริงมีอย่างเดียว คือ ติดจานถ้าต้องการจบเลย ต้องจ้างช่างติด ใช้จานใหญ่

แบบที่เอามาขาย สำหรับคนที่คิดว่าตัวเองเก่งแล้ว ไม่ต้องจ้างช่าง ซื้อไปเล่นสักพัก ก็จะเลิกครับ

ข้อดี เอาไปไหนก็ได้

ข้อเสีย ต้องปรับทุกครั้งเมื่อใช้งาน และไม่ใช่ปรับง่ายๆอย่างที่เข้าใจ

พื้นไม่ตรง องศาก็เปลี่ยน หาสัญญาณไม่เจอแล้ว

มุมเงยแต่ละที่ไม่เท่ากัน

มุมส่ายแต่ละทีไม่เท่ากัน

ต่อให้ตั้งเสร็จ หมาวิ่งผ่านสัญญาณก็หายแล้ว 

ฟ้าปิดหน่อย สัญญาณก็หายแล้ว

ฝนตกหายก่อนใคร

ฝนหยุด ของข้างบ้านมาแล้ว แต่ของคุณยังไม่มานะ

และฯลฯ

***การดูทีวี เปิดแล้วต้องดูได้

ไม่ใช่จะดูทีต้องไปตั้งจานก่อน ตั้งเสร็จดูๆหมาวิ่งผ่านต้องไปตั้งใหม่

การตั้งจาน ต้องตั้งที่สูง (ไม่ต้องสูงมาก) ไม่ให้มีอะไรมาบังหน้าจาน ไม่มีใครไปชนจาน ไม่แกะกะคนเดินไปเดินมา ตั้งแล้วควรตั้งเลย (ไม่ใช่เดียวตั้ง  เดียวเก็บ)แล้วเดินสายให้

เรีบยร้อย ไม่ใช่เดินทิ้งๆตามพื้น

***นี้เป็นการบอกว่าสังคมเปลี่ยนไป  เปลี่ยนในทางที่ผิด คิดในสิ่งที่ผิด ของไม่ใช่เรื่องแต่ทำให้เป็นเรื่อง

ต้องการดูดาวเทียมให้ช่างติดให้ จบ เสียเงินก็เล็กหน่อย กินเหล้า สูบบุหรี่ยังมากกว่านั้นเลย (กินทุกวัน สูบทุกวัน เคยคิดบ้างไหมมันเป็นเงินเท่าไร)

เรียกว่าประหยัดไม่เข้าท่า ประหยัดไม่ถูกทาง สุดท้ายทิ้งครับ

***คนขายเขาขายกลางแจ้ง นะครับ พอคุณซื้อไป คุณจะรับได้คุณต้องไปตั้งกลางแจ้งเหมือนตอนเขาขายนะ มิเช่นนั้นมันรับไม่ได้นะ

มีลูกค้าซื้อมาแล้ว รับไม่ได้ สุดท้ายก็ต้องเรียกเราไปติดจานให้ ส่วนจานเล็กที่ซื้อไปก็เอาไว้ในห้องเก็บของ กลายเป็นขยะชิ้นใหม่ทันที

สุดท้าย เส้นทางทุกเส้นยอมมีตัน  จานดาวเทียม ก็ใกล้ตันแล้วละ แต่ละคนก็ดิ้นรนหาทางออกกัน ผลเลยเป็นอย่างที่เห็น

สู้ตลาดทุนไม่ได้เลย

เล่นเท่าไรก็ได้  ซื้อเมื่อไรก็ได้  ขายเมื่อไรก็ได้ ไม่ต้องมีหน้าร้าน ไม่ต้องมีคนงาน  ขอแค่มีฝีมือ รวยอย่างเดียว 555555555555555

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 08:19:27 AM »

อีกอย่าง สังคมทุกวันนี้ เน้นขายถูก ไม่เน้นคุณภาพ

เน้นทำงานให้ได้เงินมาก ไม่เน้นว่างานนั้นควรทำไม เป็นอาชีพชอบไหม

เน้นขายตัดราคาคนอื่น  ขอให้ได้งาน โดยไม่รู้ว่าราคากลางหรือราคาที่เหมาะควรจะอยู่ที่เท่าไร

เมื่อสังคมคนหมู่มากคิดแบบนี้ สังคมเลยร้อนเป็นไฟไง

ถ้าทุกคนเน้นความถูกต้องและเหมาะสม เน้นสร้างบารมี สัมคมก็น่าอยู่และอยู่ได้อย่างสบายๆ

เรื่องผิดๆ ของถูกๆ ของหลอกลวง ก็จะไม่มี

pichet♥
วีไอพี
member

คะแนน176

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 09:38:47 AM »

ราคานี้ผมก็ขายได้ครับ กำไรดีกว่าชุดปกติด้วย
แต่ไม่ขาย เพราะผมมีหน้าร้าน เดี๋ยวลูกค้าเอากลับมาคืน
ไหนช่างว่าติดตั้งเองได้ง่ายๆไง หาสัญญาณมา สามวันแล้วยังไม่เจอเลย Roll Eyes
ใช้เสาหนวดกุ้งดีกว่าติดตั้งง่าย จอไม่ดำ  หมาวิ่งผ่านสัญญาณไม่หาย  Grin

พิเชฐ อิเลกทรอนิกส์  086 9217150 , 053 205062
ขาย-ติดตั้ง จานดาวเทียม PSI,IPM,DTV,GMM Z
96 ถ.ช้างคลาน(ป่าแดด) ต.ป่าแดด อ.เมือง  จ.เชียงใหม่ 50100
member
*

คะแนน1882

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 03:58:10 PM »

ขอบคุณ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์