เชื่อไหม..ผมเล่นเฟชบุ๊ค ไม่เป็น ..
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:42:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชื่อไหม..ผมเล่นเฟชบุ๊ค ไม่เป็น ..  (อ่าน 2410 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 02:01:51 PM »

ท่านใดเชี่ยวชาญ รบกวนสอนให้หน่อยนะครับ(สอนแบบสั้นๆนะครับ) ...อยากจะรู้ด้วยว่าทำไมเล่นกันเยอะจัง..,ทำไมต้องขอให้กดlikeกัน ฯลฯ ..เผื่อมีประโยชน์นำมาใช้ปรับปรุงเว็บบอร์ดของพวกเราครับ..ผมสมัครไว้นานแล้ว แต่ไม่เคยลงไปเล่นเลย...เชยจริงๆ  Shocked

ไปอ่านวิธีใช้ในkapook.comแล้วเวียนหัว ยาวเฟื้อย...  งง

kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 03:01:19 PM »

เกี่ยวกับการกด like ครับ  Tongue

สำหรับธุรกิจการกดLikeคือข้อมูลที่จะนำไปพิจารณา
เครื่องตลาดว่ามีเปอร์เซนต์ความน่าสนใจมากน้อยแค่ไหน
ซึ่งจะได้สถิติมาเป็นตัวเลข
แต่สำหรับคนทั่วไปเข้าใจว่าการกดlike
คือการสร้างกระแสเหมือนเชคเหลดติ้งที่ได้มาแล้วไม่มีผลอะไรในการธุรกิจจนกลายเป็นแฟชั่นไป
เพราะฉะนั้น like สำหรับธุรกิจคือข้อมูลทางการตลาดครับ
แต่สำหรับสาวๆที่อยากให้กด like กันนักหนานั้นก็แค่การเรียกร้องความสนใจน่ะครับ
Grin

ส่วนวิธีใช้เบื้องต้น ดาวน์โหลดได้เลยครับ (PDF)
http://www.upload-thai.com/download.php?id=1d1c460547b9e486a11dce10ba6a6b77

ปล.ยังไม่ได้ทดลองเปิดอ่านนะครับ เครื่องไม่มีโปรแกรมอ่าน PDF  Grin
sukyone
วีไอพี
member

คะแนน54

DIY Never Die.....

sukprasit2000@yahoo.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:05:21 PM »

เพราะว่าทุกวันนี้เฟจบุ๊คมันเป็น Social media ขนาดใหญ่มากๆครับ
ไม่มีอะไรพิเศษเลยเล่นคล้ายเว็บบอร์ดตัวนี้แหละครับ

แต่หลักการที่แตกต่างไปคือมีการแนะนำเพื่อนให้รู้จักกันได้
มีการสร้างแฟนเพจเพื่อขายของ ไครมีไลค์เยอะแสดงว่าเป็นที่นิยม
หลักการกด like ก็คล้านในเว็บนี้ที่มีการให้คะแนนช่วยเหลือนั่นแหละครับ
ที่ต่างประเทศมีการขาย Like ด้วยนะครับ

อีกอย่างที่มันเป็นที่นิยมคือพวก Smart Phone รุ่นใหม่ๆทุกตัวมี
App . มาเล่นโดยเฉพาะ สะดวกกว่าการเล่นผ่านคอม อีกครับ

เช่น ไปเที่ยวภูเก็ต ใช้มือถือถ่ายภาพ กดแชร์เข้าเฟส บอกได้เลยว่าตอนนี้เราอยู่ที่ใหน (ดีหรือไม่ดีหนอ อิอิ)
กินอะไร ที่ร้านใหนก็ถ่ายภาพเข้ามาให้คนได้ Like ทันที

สิ่งที่ผมชอบคือ ทำให้พบเพื่อนๆ เก่าสมัยเรียนมัธยมเพราะระบบการแนะนำเพื่อนของมันนี่หละครับ lv!

........ยินดีที่ได้รู้จักครับ........
pongsaktv
member
*

คะแนน4

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 10:02:21 AM »

เข้าไปสมัคร เดียวก็เป็นครับ แล้วก็จะติด ด้วยในที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์