มอสเฟตเสีย หาซื้ิอไม่ได้ ช่วยหาเบอร์แทนทีครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: มอสเฟตเสีย หาซื้ิอไม่ได้ ช่วยหาเบอร์แทนทีครับ
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มอสเฟตเสีย หาซื้ิอไม่ได้ ช่วยหาเบอร์แทนทีครับ  (อ่าน 5811 ครั้ง)
Songkran_wb
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 09:58:28 PM »

มอสเฟต ภาคขยายเสีย เป็นเบอร์ IRFP3710 พอดีมีเบอร์ IRFP064N กับ IRFP3415 ไม่ทราบว่า ตัวไหนดีกว่าครับ อ๋อ...ตอนที่วัดแรงดันตกคร่อมที่ Cap.ไฟ วัดไ้ด 55.2 V ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์  
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21" » เครื่องเสียงรถยนต์ » ♫วงจรเครื่องเสียงรถยนต์ » หัวข้อ: มอสเฟตเสีย หาซื้ิอไม่ได้ ช่วยหาเบอร์แทนทีครับ