พี่ๆครับเครื่องล้างระบบสั่นอุลตร้าโซนิค
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 12:25:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับเครื่องล้างระบบสั่นอุลตร้าโซนิค  (อ่าน 2990 ครั้ง)
golfchanchai
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:55:52 PM »

เครื่องล้างระบบสั่นอุลตร้าโซนิค เราจะใช้อะไรในการล้างปรินซ์โทรศัพท์มือถือครับระหว่างทินเนอร์หรือโซเวนท์แล้วน้ำยาทั้ง2อย่างมีผลเสียอะไรไหมครับอันไหนใช้ดีกว่ากันนะครับ Sad

TongTang-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน985

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 05:53:29 PM »

ก็ใช้ได้ทั้งสองอย่าง..นั่นแหละครับ หรือจะใช้น้ำยาเฉพาะล้างก็ได้แต่ราคาแพง (เว่อร์)
ทินเนอร์ก็ถูกหน่อย  แต่ต้องแกะอุปกรณ์ที่จะเสียออก เช่นกล้อง มอเตอร์ ลำโพง จอ แผงปุ่ม (แบบที่ไร้ท์ติดบอร์ด)
พวกไมค์ดิจิตอลรุ่นใหม่ๆ ห้ามเอาลงบอร์ดต้มไม่นั้นไมค์กลับบ้านเก่าแน่ๆ เดี๋ยวจะงานเข้า ไมค์บางตัวราคาสูงแถมวางยาก  Tongue
golfchanchai
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 10:11:47 PM »

ขอบคูณครับสำหรับคำแนะนำทำให้ผมได้ความรู้เพิ่มขึ้นครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์