ผู้ใด มีวิธี ghot ผ่านระบบแลน แบบ ชั่วๆ เจ๋งๆ พร้อม วิธีทำได้บ้างครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 20, 2024, 04:36:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ใด มีวิธี ghot ผ่านระบบแลน แบบ ชั่วๆ เจ๋งๆ พร้อม วิธีทำได้บ้างครับ  (อ่าน 2102 ครั้ง)
sawp
member
*

คะแนน-3

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 11:04:03 AM »

ขอบคุณ  ผู้ใด มีวิธี ghot ผ่านระบบแลน แบบ ชั่วๆ เจ๋งๆ พร้อม วิธีทำได้บ้างครับ ทราบแล้วตอบด้วย ขอบคุณ

sandeejakk
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 06:02:53 PM »

ghot ผ่านแลน สร้างไฟล์ ghot  ต้นฉบับ ใช้ Hiren Boot เข้า Miniwindows เข้่า โปรแกรม มันจะมีโปรแกรม เชื่อมต่อเครือข่าย ไห้มมันได้ IP ถ้าไำม่ได้ ก็ Fix IP ชะ เข้าโปรแกรม  ghot มันจะมี Ghot Server สร้าง Server ชะครับ  ลูกข่ายทำเหมือนกัน ตอนเข้าโปรแกรม Ghot มันจะมีให้เลือก Ghot ผ่่านแลนครับ
ต้องลองเล่นเองแล้วครับที่นี้   

มีข้อแม้นะครับ  ghot  Swich ที่ใช้ ต้อง 100/1000 นะครับถ้า เป็น 10/100  7เครื่องขึ้นไป มีโอกาศที่จะค้างครับ และ ghot ไม่สมบูรณ์ด้วยครับ ใช้เวลา ghot  มากกว่า 2 ชั่วโมงครับ ผมทำมาแล้วครับ   ถ้าจะให้เร็วนะครับ ทำเครื่อง Master ให้เสร็จ แล้ว  Ghot เก็บไว้ Copy ใส่แฟลช์ไดรว์ Format แบบ NTSF สัก 3 ตัว ใช้ Hiren ฺBoot เข้า Mini Windows Copy จากแฟลช์ไดรวส์ ลง Hdd แล้ว Ghot ไวกว่าแยอะครับ (ลงวินโดว์ใหม่ 40 เครื่อง ใน24ชั่วโมง)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์