ท่านใดเคยใช้มอเตอร์ไซต์ไฟฟ้าบ้างครับ..มาร่วมแชร์ประสพการณ์กันดีกว่า
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 06:10:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดเคยใช้มอเตอร์ไซต์ไฟฟ้าบ้างครับ..มาร่วมแชร์ประสพการณ์กันดีกว่า  (อ่าน 4020 ครั้ง)
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:51:36 AM »

ท่านใดเคยใช้มอเตอร์ไซต์ไฟฟ้าบ้างครับ..มาร่วมแชร์ประสพการณ์กันดีกว่า จะได้เป็นข้อมูลที่ดีสำหรับผู้ที่สนใจจะจัดซื้อ จัดหารถมอเตอร์ไซต์ไฟฟ้า เช่น ยี่ห้อ ราคา ทนทาน เสียบ่อยไหม ...ฯลฯ ...ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมแชร์ความรู้ดีๆเช่นเคยครับผม  THANK!!

+2ทุกท่านที่ร่วมมาแชร์ความรู้ด้วยกันครับ   Smiley

pongsaktv
member
*

คะแนน4

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:31:41 PM »

ตัวผมก็ใช้อยู่ครับ ยี่ห้อ ไลอ้อน ใช้มา 6ปีแล้วครับ เปลี่ยน แบตไปสองชุดแล้วครับ   แล้วก็ตลับลูกปืนล้อหน้าหลัง     ตอนน้ำท่วม ก็ขับลุยน้ำมิดล้อ น้ำเข้ามอเตอร์นะครับ แต่ถอดออกมาล้างแล้วก็ใช้งานต่อได้    ความเร็วสุงสุด แค่45 เองครับ
ช่างเล็ก(LSV)
Administrator
member
*

คะแนน1346

คิดดี ทำดี ชีวิตมีแต่สุข

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:44:59 PM »

อ้างถึง
ความเร็วสุงสุด แค่45 เองครับ
..แค่นี้ก็เร็วใช้ได้แล้วครับ  ทุกวันนี้ผมขับhonda waveความเร็วก็ประมาณนี้แหละครับ   HAPPY2!!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์