มิกเซอร์ฮัม ตอนกลางคืน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 04:16:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มิกเซอร์ฮัม ตอนกลางคืน  (อ่าน 2970 ครั้ง)
a-lcd
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 01:46:01 PM »

สวัสดีครับรบกวนขอคำแนะนำ หรือวงจรที่สามารถแก้ไขปัญหาได้ครับ คือผมย้ายไปอยู่บ้านพักพนักงานเป็นห้องแถว พอผมเปิดเครื่องเสียง โดยใช้ มิกเซอตัวเล็ก ยี่ห้อ Pro2 ต่อร่วมด้วยปรากฎว่ามีเสียงฮัมดังมาก ผมไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรดี
แต่สังเกตุว่าเป็นเฉพาะตอนกลางคืนส่วนใหญ่ กลางวัน ไม่ค่อยจะเป็น คือเป้นบ้างแต่เป้นแปีบเดียวแล้วหาย มีบางท่านเคยบอกว่าเป้นที่ระบบไฟฟ้า อาจเป้นที่เฟสของไฟ แต่ผมก็ไม่รู้จะทำไงครับ หรือไฟไม่พอ เพี่พที่บ้านบางทีเหมือนไฟตกๆ เหมือนกัน ท่านใดพอมีวิธีแก้ไขได้บ้างครับ หรือวงจรที่สาม่รถแก้ไขได้ช่วยด้วยครับ อยากฟังเพลงดีดี ไม่มีเสียงรบกวน cry2!!

หลอดไฟ
วีไอพี
member

คะแนน246

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 03:37:06 PM »

เปลี่ยนภาคจ่ายไฟเป็นสวิทชิ่งครับ

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์