ขอทราบวิธีเรียงลำดับเพลงที่ไรท์ลง handy drive
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 06:36:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบวิธีเรียงลำดับเพลงที่ไรท์ลง handy drive  (อ่าน 17128 ครั้ง)
permsak
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 07:40:21 PM »

ผมได้ทำเพลงเป็น folder ย่อยๆโดยเรียง  folder แรกเพลงลูกทุ่ง folder สองเพลงลูกกรุง และ folder สามเพลงสากล เวลาผมนำไปเปิดในรถแล้ว file มันไม่เรียงตามลำดับที่ผมจัดไว้เราจะมีวิธีบังคับอย่างไรให้ file เพลงเรียงลำดับตาม folder ที่เราตั้งไว้หนึ่ง สองสามครับ ไม่ทราบว่าเครื่องมัน random file เราไม่สามารถบังคับมันเรียงได้ไหมครับ Sad

LEKKRISSANA
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน3

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 01:15:58 PM »

ไม่รู้ว่าจะชี้ทางถูกไหมนะครับ
เครื่องเล่น ที่ผมสังเกตคือ มักจะเล่นตามแนวอักษรพจนานุกรม ในที่นี้หมายถึง 1234 หรือ กขคง หรือ abcd หรือ ().+-*/
เช่น
โฟลเดอร์หลัก(ชื่อ 1234 กขคง abcd .+-*/) ไฟลภายในเป็นรายการเพลง(ชื่อ 1234 กขคง abcd .+-*/)
ลองตั้งตามแนวดังกล่าวแล้วลองสังเกตดู
     เครื่องเล่นในรถน่าจะเลือกโฟลเดอร์ได้นะ ตอนลองเพลงในโฟลเดอร์ ให้มีน้อยๆ ก่อน และให้ลองตั้งชื่อตามดังกล่าว หน้าซ้ายมือหรือตัวอักษรแรกแล้วเว้นวรรคเพื่อความสวยงาม
ไม่รู้ว่า handy drive ของท่านใช้ในรถอย่างเดียวหรือเปล่า ถ่าใช้มากกว่าในรถ ให้ศึกษาพฤติกรรมของเครื่องเล่น

Cool
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1883

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 02:52:41 PM »

มันอยู่ที่  handy drive ที่เค้า set ค่า ไว้ด้วย
และมันอยู่ที่เครื่องเสียงในรถด้วยว่าเค้า set ไว้อย่างไร

ถ้าเป็นmp3 ที่มีราคาหน่อย เครื่องที่เราเปิดมันจะรัน
ตาม ท่าน LEKKRISSANA บอกไว้นะครับ

ปกติทุกคืนก่อนนอน ผมชอบเปิดเพลง hard rock ฟัง
เดี๋ยวนี้ผมจะเปิดบทสวดมนต์ฟังทุกคืนไม่ได้ฟังนอนไม่หลับ

ผมจะเอาไฟล์ที่มีในเครื่องลงflash drive แต่ต้องแปลงเป็นภาษาอังกฤษ

เพราะไม่งั้นมันจะออกภาษาต่างด้าว

โดยใช้โปรแกรม Thai romanization แปล

มันจะออกมาแบบนี้โดยที่เราไปเปลี่ยน RENAME ใหม่

นำไปใส่ใน flash drive แล้วไปเปิดในเครื่องเล่น MP3 มันจะออกมาแบบนี้

แต่มันก็ไม่เรียงตัวอักษรเสมอไป แต่ก็รู้เรื่องว่าเป็นอะไรดีกว่าภาษาต่างดาว

อย่าง มหาสมัยสูตรผมอยากให้อยู่สุดท้ายเพราะมันยาวกลับมาอยู่บนสุด

มันไม่แน่นอนครับ
LEKKRISSANA
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2012, 01:17:21 PM »

เห็นด้วยครับ
(เพิ่งรู้ว่ามี โปรแกรม Thai romanization แบบนี้ด้วย ดีจัง)
 Wink
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์