จอเป็นสีเหลืองค่ะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 08:07:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จอเป็นสีเหลืองค่ะ  (อ่าน 4618 ครั้ง)
issareeya
member
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2012, 08:09:35 PM »

จอเป็นสีเหลืองค่ะ ลองไล่สายดูแล้ว และก็ลองเปลี่ยนจอใหม่ ก็ยังเหลิองอยู่ จะเกิดจากอะไรได้บ้างคะ มีวิธีแก้ไขเบื้องต้นอย่างไร

รบกวนหน่อยนะคะ  (จอเหลืองแสบตามาก แต่ภาพก็ปกติดดีค่ะ) cry2!!
na_nyu
Full Member
member
**

คะแนน 38

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 07:45:24 AM »

ปัญหาน่าจะเกิดจากการ์ดจอ  มีปัญหาแล้วอ่ะครับ

issareeya
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 06:01:51 PM »

ก่อนนี้ก็ปกติดี พอยกไปซ่อมเปลี่ยน เมนบอร์ดใหม่ ลง window7 กลับมาก็เป็นเลย

ลาขาดเลยกับร้านนี้ วันแรกซ่อมเปลี่ยนซัพพลาย ใช้ได้2วัน เปลี่ยนเมนลอร์ด เปลี่ยนเมนลอร์ดเสร็จกลับมาจอเหลืองอีก ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะจอ เลยลองเอาจอใหม่มาใส่  ไม่เอา

ขอบคุณนะคะ ที่มาตอบ

(สงสัยต้องหัดซ่อมเองซะแล้ว จะพังก็ให้มันพังคามือตัวเองนี่แหละ อิอิ)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์