Bluetooth hp เชื่อมต่อกับโทรศัพท์มือถือ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 09:01:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Bluetooth hp เชื่อมต่อกับโทรศัพท์มือถือ  (อ่าน 5339 ครั้ง)
nypol ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน25

HS3LFC

« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 06:01:41 PM »

ขอความกรุณาหน่อยครับ คือว่า hp g4 เวลาเชื่อมต่อกับโทรศัพท์มือถือโดย bluetooth แล้วส่งไฟล์ให้กัน (NB-มือถือ ได้) แต่ (มือถือ-NB ไม่ได้) ไปที่ bluetooth settings แล้วลองตั้งค่าแล้ว ก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรอีกบ้างครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณ

nypol ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน25

HS3LFC

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2012, 04:01:59 PM »

ทำได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความกรุณาเข้ามาอ่าน
ตามนี้เลยครับ
1 . เปิดสัญญาณ bluetooth ที่มือถือ
2. click ที่รูป บลูธูท ที่ note book
3. เลือก Show Bluetooth Devices
4. เลือก Add a device โน๊ตบุ๊ค จะค้นหาสัญญาณที่มีบริเวณนั้น ทั้งหมด แล้วแสดงให้เห็น
5. เลือกอุปกรณ์ ที่เราต้องการเชื่อมต่อ click NEXT
6. ที่ Note Book จะให้รหัส passwords
7. ให้ป้อนรหัสที่มือถือให้ตรงกับที่ notebook ให้ กด ตกลง
8. เมื่อทั้ง สองอุปกรณ์มองเห็นกันแล้ว ที่ notebook จะแสดงรูปให้เห็นมือถือของเรา
9. click ขวาที่รูปอุปกรณ์ นั้น เลือก Blutooth Operation จะมีหน้าต่างขึ้นมาใหม่  ที่หน้าต่างใหม่นี้เราสามารถจัดการไฟล์บนมือถือได้ทั้งหมด
ทดลองหลายๆ เครื่องแล้วขั้นตอนก็เหมือนๆกันครับ Wink Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์