ทำอย่างไรดี.........ให้เครื่องหยุดการทำงาน
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 26, 2024, 07:05:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรดี.........ให้เครื่องหยุดการทำงาน  (อ่าน 3830 ครั้ง)
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 11:03:49 AM »

ทำอย่างไรดี.........ให้เครื่องหยุดการทำงาน
คือ  เขาให้ผมหาเครื่องตั้งเวลา   เพื่อจะหยุดการทำงานของเครื่อง .........   ที่ใช้ต่ออินเตอร์เนต(เขาเรียกอะไรไม่รู้   ไม่เก่งคอม)  ในหน่วยงาน
เขาจะให้เครื่องพักการทำงาน  ช่วงตี 2-  8 โมงเช้า
 Grin   มีอะไรที่จะดีกว่า  การใช้เครื่องตั้งเวลาหรือเปล่าครับ
 Cheesy

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:46:05 PM »

เป็นตัวเร้าเตอร์โมเด็มรึเปล่า ถ้าแค่พวกนี้เอาไทม์เมอร์มาใส่ให้มันก็ได้แล้วครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
winai4u-LSV team
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 01:50:42 PM »

คือ  เขาให้ผมหาเครื่องตั้งเวลา   เพื่อจะหยุดการทำงานของเครื่อง .........   ที่ใช้ต่ออินเตอร์เนต(เขาเรียกอะไรไม่รู้   ไม่เก่งคอม)  ในหน่วยงาน
เขาจะให้เครื่องพักการทำงาน  ช่วงตี 2-  8 โมงเช้า
 Grin   มีอะไรที่จะดีกว่า  การใช้เครื่องตั้งเวลาหรือเปล่าครับ
 Cheesy
ถ้าต้องให้เครื่องหยุดทำงาน ก็คิอ ปิดเครื่องน่ะแหละครับ มี 2 อย่าง คือ ให้เจ้าหน้าที่มาคอบปิดเอง
หรือไม่ก็ ซื้อ Timmer มาใส่แบบพี่ w21xeq บอกก็จบครับ จะเปิดปิดตอนไหนก็ตั้งเวลาไว้ ครับ ตัวละประมาณ 300 บาท เป็นระบบ Digital ครับ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 02:26:08 PM »

เป็นตัวเร้าเตอร์โมเด็มรึเปล่า ถ้าแค่พวกนี้เอาไทม์เมอร์มาใส่ให้มันก็ได้แล้วครับ
คือ  เขาให้ผมหาเครื่องตั้งเวลา   เพื่อจะหยุดการทำงานของเครื่อง .........   ที่ใช้ต่ออินเตอร์เนต(เขาเรียกอะไรไม่รู้   ไม่เก่งคอม)  ในหน่วยงาน
 Grin   มีอะไรที่จะดีกว่า  การใช้เครื่องตั้งเวลาหรือเปล่าครับ
 Cheesy
ถ้าต้องให้เครื่องหยุดทำงาน ก็คิอ ปิดเครื่องน่ะแหละครับ มี 2 อย่าง คือ ให้เจ้าหน้าที่มาคอบปิดเอง
หรือไม่ก็ ซื้อ Timmer มาใส่แบบพี่ w21xeq บอกก็จบครับ จะเปิดปิดตอนไหนก็ตั้งเวลาไว้ ครับ ตัวละประมาณ 300 บาท เป็นระบบ Digital ครับ

ในช่วงเวลาดังกล่าว  ไม่มีเจ้าหน้าคอมอยู่ครับ  จะมีแต่เจ้าหน้าที่อื่นๆ   ใช้เขาไม่ได้
สรุปผมจะซื้อเครื่องตั้งเวลาปิด  มาใช่ได้ครับ    ตอนเช้าเปิดเอง
 Cheesy
member
*

คะแนน673

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 02:36:33 PM »

Cheesy

ในช่วงเวลาดังกล่าว  ไม่มีเจ้าหน้าคอมอยู่ครับ  จะมีแต่เจ้าหน้าที่อื่นๆ   ใช้เขาไม่ได้
สรุปผมจะซื้อเครื่องตั้งเวลาปิด  มาใช่ได้ครับ    ตอนเช้าเปิดเอง
 Cheesy
เครื่องทีว่านี้ ตั้งปิดเปิดได้เองอัตโนมัติครับผม ไม่ต้องคอยมาเปิดเองครับ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 02:40:08 PM »

มีข้อมูลให้ดูตัวอย่าง  หรือเปล่า   ผมจะได้นำเรื่องส่งงานคอมฯ   ต่อไป
 Cheesy
member
*

คะแนน673

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 02:53:41 PM »

ข้อมูลผมทำหายไปแล้ว แต่ได้สั่งมาใช้ปิด-เปิด ระบบทั้งหมดของห้องส่งกระจายเสียงวิทยุ รวมถึงระบบไฟฟ้าทั้งหมดในห้องส่งด้วยครับ โดยนำไปคอนโทรล แมกเนติกคอนแทคเตอร์อีกทีครับ โดยตัวของมันเอง รีเลย์ทนกระแสได้แค่ 10 แอมป์ ซึ่งนั่นก็เพียงพออย่างเหลือเฟือครับถ้าเอาไปปิด-เปิดเร้าเตอร์อย่างเดียว

ลักษณะของมันก็ ดังภาพครับ เอาตัวมันไปเสียบกับปลั๊กไฟบ้านเรา ที่ตัวมันก็จะมีปลั๊กตัวเมีย สำหรับเอาอุปกรณ์ที่ต้องการใช้งานไปเสียบครับ เจอที่อมรเซียร์ 300 บาท (หน้าตาจะคล้าย ๆ ในรูปภาพแนบครับ

ตั้งเป็นระบบ Manualเปิด-ปิดเอง หรือว่า เป็นแบบ Autoตามเวลาที่ตั้งได้สะดวก
ตั้ง โปรแกรมเปิด - ปิดได้ สี่โปรแกรม,เปิด-ปิด ได้สี่ครั้งใน 1 วัน
เป็นระบบ Digital เวลามีความแม่นยำในการเปิด ปิด
ปรับตั้งได้ ให้ทำงานทุกวัน หรือ วันเว้นวัน หรือตามวันที่เรากำหนดใช้เปิดหรือ ปิด ใช้งานง่าย ตั้งเวลาเพียงครั้งเดียวใช้งานได้ตลอด

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2007, 02:56:18 PM »

ขอบคุณมากเลยครับ   ข้อมูลดีมาก
 Cheesy  เดี๋ยวสงสัยอะไร  จะมาถามอีกที
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์