จานส้มช่องหาย
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 12:48:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จานส้มช่องหาย  (อ่าน 13275 ครั้ง)
plee +(180)
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน21

« เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:24:00 PM »

อยากทราบว่าทำไมช่องในจานส้มหายไปหลายช่องครับ

พรเทพ-LSV team♥
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
Senior Member
member
*

คะแนน1453

091-091-9196 ID LINE : tv59

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:54:36 PM »

ช่องไหนหาย

หรือโทรถามทาง IPM จะเร็วกว่า

nue711
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:12:19 AM »

อยากทราบว่าทำไมช่องในจานส้มหายไปหลายช่องครับ
น่่าจะหมายถึงช่องที่เค้ายังไม่พร้อมออกาศกระมังครับเลยลบชื่อออก
eskimo_bkk-LSV team♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1882

ไม่แล่เนื้อเถือหนังพวก

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:55:15 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวหมายถึงผมคิดเอง

ก็มันเหมือนหนังขายยานะครับ หลอกชาวบ้านไปเรื่อย

ดูIPM ห่วยแตกยิ่งกว่า freetv อีก

มีแต่ขายยาปลุกเซ็กส์ กับ ขาย ลูกประคำ

ใครติดจานIPM ผมบอก ติดแล้วจะรู้ว่าเหมือน หนังเร่สมัยก่อน

วนแม่ง อยู่ทั้งปี ปีที่แล้ว ดู อะไรปีนี้ก็ วน ยังงั้นหละ

ไม่เอา
รับติดตั้งจานดาวเทียม ลาดพร้าว บางกะปิ
member
*

คะแนน1453

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 08:05:30 AM »

พี่ชามาแรงนะเนีย

ผมติดจาน ผมไม่ค่อยได้ดู

มีด้วยเหรอ ขายยาปลุกเซ็กส์ กับ ขาย ลูกประคำ

พี่ดูช่องไหน เวลาไหน เดียวผมจะลองดูบ้าง

ผมไม่ได้ดูตลอดก็จริง

ผมดูผ่านๆก็มาก ไม่เคยเห็นนะ

เห็นแต่อยู่ใน C BAND

เรื่องหนังวนก็เช่นกัน พี่ว่าค่ายไหนไม่วนบ้าง

ขนาด ทรู จ่ายเดื่อนละ 2000บาท ยังวนเลยพี

เขาก็มีหลากหลายรายการนะพี่

ช่องกีฬา ช่องเพลง ช่องสารคดี ช่องข่าว ช่องการ์ตูน  ช่องท่องถิ่น ช่องวาไรตี้ ช่องศาสนา ก็มีนะพี่

เปล่อยวางบ้างนะพี่ มีก็ดู(หนังใหม่)ไม่มีก็ไม่ต้องดู เอาเวลาว่างนั่งสมาธิ นั่งกรรมฐาน ดีกว่าพี่ เชื่อผม
การนั่งสมาธิกรรมฐานเป็นสิ่งดีที่สุดของชีวิตแล้วครับพี่

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 10:20:55 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวหมายถึงผมคิดเอง

ช่วงprime time ทุกช่องของIPMมีโฆษณาขายทุกอย่างที่ขวางหน้า
ไม่สนว่ามันมีคุณภาพหรือไม่ ขายแม้กระทั่งน้ำมนต์ศักสิทธิ์

ยาปลุกเซ็กส์ ขายแม่งทุกวัน ทุกเวลา
ลูกตาล ชโลมจิต กับกระเทย ขายยา ทน ยาปลุกเซ็กส์

ปล่อยวางบ้างนะพี่ มีก็ดู(หนังใหม่)ไม่มีก็ไม่ต้องดู

สังคมของมนุษย์โลก มันไม่เกี่ยวกับ การนั่งสมาธิกรรมฐาน

สิ่งนั้นมันเป็นโลกส่วนตัวของจิต และ ใจ ที่ไฝ่ดีหรือไฝ่ต่ำ

ที่มนุษย์ ศรัทธาหรือ ไม่ เอกภพของศาสนา ทุก ที่ในโลก เขาปฏิบัติ

อยู่แล้ว แต่สังคมโลก ที่เราต้องเผชิญ ทุกวัน

เรากำลังถูกยัดเยียด มัดมือชก ในสิ่งที่ เป็นสีดำ

ทั้งหมดของผู้แข็งแรง ถ้ามีจิตสำนึกที่ดี และ จรรยาบรรณ

ผู้อ่อนแอก็จะไม่เป็นเหยื่อ สภาพจิต ก็จะสดใส สอาด

ทุกวัน ๆ ที่ได้เสพ และ รับรู้ข่าวสารที่

ขายตัว ขายยาทน ขายยาทำสาว ขายพระ ขายน้ำมนต์

ขายหวย ขายนม ขายยาหน้าเด้งฯลฯ

คุยไปยาว เอาหละ มันคือความเห็นส่วนตัว

ของผมบางขณะ บางเวลาครับ

รายการของ TRUE ผมเคยรับเป็นสมาชิก ก่อนที่จะใช้IPM

มันไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายเลย ยกเลิก ไป

ผมดูและเป็นสมาชิก TRUE มาตั้งแต่เคเบิ้ลออกใหม่ๆ

นั่นคือคำถามที่ถูกต้อง ดูได้ ดูไม่ดี ก็ไม่ต้องดู

เข้าป่าไป ปลีกวิเวก 

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 10:28:31 AM »

สีขาว ขาวในสิ่งที่ผู้แข็งแรงหยิบยื่นให้
มันเลือนหายไปเหลือน้อยลง เช่น

ทั้งรายการ สารคดี การศึกษา และศาสนาที่เป็นแก่น ไม่ใช่กระพี๊ มีน้อย

จนเทียบไม่ได้กับรายการเส็งเคง

อาทิตย์ที่แล้วไปทำงานจ๊อบในผลับแห่งหนึ่ง
เห็นหลาน(ลูกพรรคพวก) กับครอบครัว ยังกับ ผ้าพับไว้

แต่ในผลับ ล้วงรัดฟัดกอดกันยังกะ อดยากหิวโซในเรื่อง กาม

กำ ของ พ่อมัน 

การเสียตัวให้กับคนที่คลั่งใคล้
การเห็นเป้ากางเกงของนายแบบที่ศรัทธา
การเป็นเนินสวรรค์ของสาวน้อยที่ชื่นชม

มันคือ สิ่งที่ในสังคมปัจจุบันเอามา อวด สรรพคุณกัน

จบดีกว่า

เศร้าจัง

ที่ยืนของคนคุณภาพกำลังเหลือน้อยลง

มันจึงเป็นจังซี้...ตัวใครตัวมันไงหละถึงมีวันนี้

member
*

คะแนน1453

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:24:44 AM »

มันคือ กฎแห่งกรรม
น้อยคนจะเข้าถึง

การหาเงิน จะมีกี่คนหาแบบเราๆ
เขาก็หาแบบที่เราๆรู้ๆกัน
อันไหนขายได้ มันก็ขาย
จะถูกจะผิดไม่สนใจเอาเงินไว้ก่อน
ช่องดีๆ ตายหมด เพราะคนดีมีน้อย
ทำไปเขาไม่ดู
ให้นั่งสมาธิ เขาไม่ทำหรอก
ให้ไปดูคันหู ไปทันที
นี้คือสังคม
เราไปเปลี่ยนไม่ได้หรอก

แค่เราไม่ไปสร้างกรรมร่วมกับเขาก็พอแล้ว

member
*

คะแนน1453

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:33:26 AM »

ถนนทุกเส้นมันไม่ได้ตรงตลอด

เรารู้ว่าไม่ดีเราก็ปิดไปสิ จะไปดูทำไม 

เราไปห้ามเขาไม่ได้หรอก ค่าเช่าดาวเทียม มันแพง เขาต้องมีรายรับ

ถ้าดูแล้วเป็นทุกข์ ก็ปิดไป จบ

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:35:25 AM »

IPM กับคุณูปการให้กับชาวบ้าน จิตสำนึกของผู้ให้หรือผู้ยัดเยียด

สดๆเวลา 11.07 am. วัน ศุกร์ที่25 พฤษภาคม 2555

คุณภาพของสื่อสารมวลชนที่มอบสาระให้กับชาวบ้าน

นี่เลย แจ่มๆ สดๆ เอากล้องมากดชัตเตอร์ให้ดูเลย

สาระประโยชน์ที่IPMอภินันทนาการ

แล้วคุณภาพของลูกหลานมันอยู่ตรงนี้หรือ?

คนมีหน้าที่ไม่ทำหน้าที่ ตัวใครตัวมัน

กรรม มันตก อยู่ที่  ใคร ? เหมือน ไฮโลชีวิต

เขย่า ได้ กับ เสีย  

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 11:53:27 AM »

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:13:38 PM »

เราไปห้ามเขาไม่ได้หรอก ค่าเช่าดาวเทียม มันแพง เขาต้องมีรายรับ

นี่ไง คนมีตังค์ทำไรถูกต้องหมด

ขายหอย ขายหำ ขาย ห. ต่อไปก็ขายชีวิตคน
มันก็คือโจรที่ถูกกฏหมาย

มึงมีเงินมา กูออกอากาศให้หมด
ต่อไป รับจ้างยิงกระบาลทั่วราชอาณาจักร

ติดต่อ โทร...........

แต่แน่ๆ มีแล้วนี่เลย ไม่ช้าคงออกอากาศใน IPM เคเบิ้ลคุณภาพของคนไทย

member
*

คะแนน1453

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:27:40 PM »

555 พี่ชา ไม่ใช่คนรวยทำอะไรก็ได้

แต่เพราะเขาทำแบบนั้น เขาจึงรวยไง 

พี่ไม่ยอมทำ พี่เลยไม่รวย ไง 

member
*

คะแนน1882

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:29:19 PM »

แบบนี้ ผู้อ่อนแอไม่มีโอกาสให้เห็นในสื่อต้นทุนต่ำ

http://www.youtube.com/v/vZjFVb0jdbc?version=3&hl=th_TH" type="application/x-shockwave-flash

http://www.youtube.com/v/0NUaxdxt2sE?version=3&hl=th_TH" type="application/x-shockwave-flash

http://www.youtube.com/v/-qjki0x1wr0?version=3&hl=th_TH" type="application/x-shockwave-flash

พี่ไม่ยอมทำ พี่เลยไม่รวย ไง

wav!!
rain1804
member
*

คะแนน0

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 11:55:56 PM »

โสมปู่เซิน  ก็พึ่งซาไปได้สองสามเดือน 555 ดูจนเหนื่อย แม่ยายผมบอกเปลี่ยนมาอีกแล้วไอ้ยา ค.......ย แข็ง555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์