ทำยังไงดีครับ เน็ต tot หลุดบ่อยมาก!
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 16, 2024, 06:24:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงดีครับ เน็ต tot หลุดบ่อยมาก!  (อ่าน 9415 ครั้ง)
kittanan_2589
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน630

NightBaron

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 09:49:56 AM »

คือมันหลุดบ่อมากเลยครับ
แล้วเมื่อ2วันที่ผ่านมาเนี่ย เข้าไม่ได้เลยครับทั้งวัน  งง
พอวันนี้มาเข้านะครับ เข้าได้ไม่ถึง5นาทีเลย หลุดอีก
ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
ผมเดาว่าอีกไม่นานมันน่าจะหลุดอีกเนี่ย

รบกวนด้วยนะครับ  Roll Eyes  Roll Eyes

อ่อ
ถ้าเราใช้โปรแกรมป้องกันเน็ตหลุดเนี่ยจะช่วยได้มั้ยครับ
ผมใช้ เร้าเตอร์totwifiครับ

BIRD4K33
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:04:54 AM »

ลองดูคู่สายสัญญาณก่อนน่ะครับ  อาจจะลองด้วยเครื่องโทณศัพท์บ้านทดสอบก็ได้  ยกหูลองฟังสัญญาณเอาว่ามีเสียงรบกวน เสียงซ่า เสียงกระตุกบ้างไหม  ถ้าสัญญาณดี ก็อาจจะเป็นที่ firmware ครับ  อันนี้ต้องลงใหม่    ถ้าอาการไม่หายแจ้ง TOT  ไปเลยครับ ให้เขาช่วยอีกแรง ping! 

เราสามารถแสวงหาความสุขได้ด้วยการวางตนแบบมัชฌิมาปฏิปทา
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:10:20 AM »

ยกดูแล้วครับโทรศัพท์บ้านไม่มีเสียงอะไรเลยเงียบ! (สงสัยพัง แต่เมื่อเช้ายังใช้ได้อยุ่เลย) ฉงน
ซักพักเดียวคงต้องลองใหม่ดูครับ  Cheesy

อ่ออีกอย่างครับตอนที่ผมเปลี่ยนเร้าเตอร์ใหม่ๆอะครับ
มีเสียงซ่าๆนะครับหนวกหูมากเลย คุยก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง แต่ผมก็ไม่ได้สนใจอะไรครับ
ผมคิดว่าซัก2-3วันเดี๋ยวก็หายเอง หายจริงๆครับแต่ไม่ใช่เสียงซ่าๆ  เน็ตหายแทน TT_TT try!!
BIRD4K33
Full Member
member
**

คะแนน25

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:45:50 AM »

ถ้าหากว่ามีการพ่วงเครื่องโทรศัพท์เข้ากับ Modem(Router) อยู่  ก็จะหาปัญหายากเหมือนกัน   ถ้าเป็นเช่นนั้นให้ถอดโทรศัพท์ออกไปก่อนน่ะครับ  เผื่อเครื่องโทรศัพท์จะมีปัญหาเสียเอง  แล้ว connect internet ดูครับ ลองดูว่าดีขึ้นไหมครับ   แต่ถ้าหาโทรศัพท์ตัวใหม่มาได้ ก็ลองเสียบเครื่องโทรศัพท์เข้ากับกล่องโทรศัพท์(Modula Box) โดยตรงเลย อันนี้เป็นการทดสอบคู่สายโทรศัพท์ฝั่ง TOT น่ะครับ   แล้วก็เสียบเข้ากับ Modem "ฟัง"     เสียบเข้ากับกล่องพ่วงโทรศัพท์(ถ้ามี) "ฟัง"    แค่นี้น่าพอจะรู้สาเหตุแล้วครับ เยี่ยมมาก 

เราสามารถแสวงหาความสุขได้ด้วยการวางตนแบบมัชฌิมาปฏิปทา
member
*

คะแนน630

NightBaron

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 12:43:31 PM »

ขอบคุณครับผมโทรไปแจ้งtotเค๊าล่ะตอนนี้เล่นได้แล้ว
ขอบคุณมากครับ  Cheesy  Smiley

ขอปิดกระทู้เลยล่ะกัน  Tongue +1 เยี่ยมมาก Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์