Printer Samsung Ml-2851nd Print Duplex
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 07:51:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Printer Samsung Ml-2851nd Print Duplex  (อ่าน 5258 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: มกราคม 31, 2012, 09:48:39 AM »

รบกวน ขอคำแนะนำด้วยครับ พอดี อาการมัน สั่งพริ้น Duplex 2 หน้า ตัวหนังสือ บนหัวกระดาษมัน บีบ ย่นๆ แล้วก็มีเส้นแนวนอน บนหัวกระดาษครับ เป็นเฉพาะพริ้น duplex ครับ พริ้นหน้าเดียว ก็ปกติดีครับ ลองเปลี่ยน โทนเนอร์แล้วครับ ตั้งค่าใน config แล้วครับ ที่ตั้ง เป็นแบบ สองหน้าครับ ..Long adeg ..เป็นเฉพาะหน้าที2 ครับ
รบกวนด้วยครับ ชุด duplex รุ่นนี้มันอยู่ ช่วงไหนครับ ด้านล่าง laser scan หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ  ขอบคุณ

taonew
member
*

คะแนน15

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2012, 12:48:16 PM »

สาเหตุเกิดจากลูกยางที่ดึงกระดาษของชุด ดูเพล เสื่อมหรือสกปรก ชุดดูเพลอยู่ด้านบนถาดใส่กระดาษ(ล่าง) ถ้าปริ้นไม่เยอะแนะให้ใสด้านหน้าทีละแผ่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์