เครื่องปริ้น canon MP145
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 09:29:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องปริ้น canon MP145  (อ่าน 8737 ครั้ง)
El_009
member
*

คะแนน2

« เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 01:53:40 PM »

คือว่า ผมมีเครื่อง ปริ้น canon mp145 ครับ ได้มาจากญาติ เพราะว่า ปริ้นไม่ได้ มีปัญหาเกี่ยวกับ หมึก แต่ว่า ตัวสแกน ยังดี อยู่ ผม จึงได้ขอมา เพื่อที่ว่า ยังสามารถใช้งานตัวสแกน ได้ จากนั้นผมลองใช้ งาน ปรากฎว่า ไม่สามารถใช้งาน สแกน ได้ เนื่องจาก เครื่อง Error code E5 โดยที่ผมหาข้อมูลแล้ว เป็นที่ ตลับหมึก ที่ มี ปัญหา ครับ

คำถาม คือ
ผมสามารถใช้งาสแกนเนอร์ ได้ไหม ครับ โดยไม่ต้องหา ตลับหมึกใหม่มาใส่
หากว่า ได้ ต้องทำอย่างไร ครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ

tirawat+
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน194

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 10:01:08 PM »

Error code E5  เครื่องไม่รู็จักตลับหมึกครับ หรือตลับเสีย
ให้เปิดฝาสแกนเนอร์ขึ้นมา หัวพิมพ์เลื่อนมาตรงกลาง ดึงสายไฟเครื่องออก เครื่องดับ ถอดหัวพิมพ์ออกทา ให้เติมหมึกลงไป 3 cc แล้วดูที่วงจรที่ตลับหมึก สกปรกไหม ใช้น้ำยาเช็ดกระจกชุบทิชชู่ เช็ดให้สะอาด แล้วเอายางลบขัดเบาๆให้สะอาด ใส่เครื่องลองเปิดดูครับ
TechnicComputer
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2013, 12:08:57 PM »

ต้องทำให้เครื่องพิมพ์หาย Error ก่อนครับ....หาตลับหมึกเก่าที่ยังไม่เสียมาลองใส่ดูก่อนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์