สอบถามผู้รู้ วิธีการใช้งานมูฟวิ่งเฮด
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 11:40:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ วิธีการใช้งานมูฟวิ่งเฮด  (อ่าน 19442 ครั้ง)
M1
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 10:23:49 PM »

ขอทราบวิธีการใช้งาน มูฟวิ่งเฮด จากผู้รู้ด้วยครับ
แบบว่ามือใหม่ อยากเล่น ซื้อมาแล้วใช้งานไม่เป็นครับ........ขอบคุณครับ cry2!! cry2!!

moopc1323
member
*

คะแนน2

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 08:31:08 PM »

น่าจะมีรูปให้ดูนะครับ แล้วใช้บอร์ดอะไรคอนโทรล น่าจะให้ข้อมูลหน่อย
M1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2011, 07:50:44 PM »

ใช้บอร์ด DISCO 240(จีน) มูฟวิ่ง. ยี่ห้อ EAGLE 250 ครับ..
 แบบว่าเวลาต่อDMXเข้ากับบอร์ดแล้วลายต่างๆมันจะหมุนตลอด..สั่งซ้ายหันขวาหันหมุนรอบก้มเงยได้
 สโตรบได้.....ปัญหาอยู่ตรงที่อยากสั่งให้มันเป็นแสงสีธรรมดาไม่ต้องมีลวดลายหมุนไปมา..ไม่รู้จะทำอย่างไร
 ช่วยแนะนำด้วยครับ...ส่วนรูปภาพไม่รู้ลงยังไงครับแบบว่าลงไม่เป็นครับ....
JUB
Full Member
member
**

คะแนน81

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2011, 09:14:40 AM »

มันจะมี channel ที่สั่ง โกลโบ้ อยู่ ไม่แน่ใจว่า DISCO 240 มันจะสั่งปิด channel
ได้อิสระจากกันหรือป่าว ซึ่งอาการดังกล่าวเกิดจาก stap การวิ่งแบบ fade ไปอยู่
ในช่อง control โกลโบ้ ครับ
M1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 11:15:15 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยตอบกระทู้...จะลองอีกทีครับ
จริงๆแล้ว..ผมว่าปัญหาอยู่ที่ตัวผมเองไม่ทราบว่าตัวอักษรแต่ละตัวที่ขึ้นอยู่เมนูหน้าจอมันคืออะไรหมายความว่าอย่างไรนั่นเองครับ.. ลองผิดลองถูกไปก็ไม่เป็นผล(เหมือนเดิม)......อย่างไรก็แล้วแต่ก็ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้ง....เคยเอาไปให้ผู้รู้อยู่แถวอุดรดูให้บอกว่าเอาทิ้งไว้จะดูให้2,3วันไปเอาได้รับคำตอบว่าไม่มีเวลา..งงๆๆๆ
.....ครับจะลองทำดูอีกครับโดยหาวิธีสั่งปิดGOBOให้ได้ครับ....... เศร้าจัง เศร้าจังขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์