สอบถามเกี่ยวกับเครื่องซักผ้า LG รุ่นเก่ามาก รบกวนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 01:51:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับเครื่องซักผ้า LG รุ่นเก่ามาก รบกวนครับ  (อ่าน 1896 ครั้ง)
RedSwan
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:11:31 PM »

เป็นรุ่นฝาบนครับ LG รุ่น WF-734SPC อายุงาน 14 ปีแล้วละครับ ทนมากๆ เพิ่งมาเริ่มเกเร  Lips Sealed

ตอนนี้เกิดอาการ dE ลองไล่ๆอ่านจากกระทู้เก่าๆดู คืออาการ door error แต่ไม่ว่าจะปิดหรือเปิดฝาก็จะยังค้างที่ dE ตลอด รุ่นนี้เป็นฝาบนแบบพับนะครับ switch ตัดการทำงานอยู่มุมซ้ายบนของเครื่อง เดาเอาเองว่าอาจจะเป็นตัวนี้ เลยถอดไปหาซื้อที่ร้านอมรแล้วมันไม่มีอะไหล่........ ไม่เอา

จะถามว่า เราบัดกรีต่อตรงขั้วของสายไฟทั้งสองเส้นที่ต่อเจ้า switch ตัวนี้ได้เลยมั๊ยครับ จะมีผลอะไรกับเครื่องรึเปล่า หรือถ้าไม่ใช่เสียที่ switch ตัวนี้ มันเกิดจากสาเหตุอื่นได้อีกมั๊ยครับ  Sad

ปล.เป็นผู้ใช้นะครับไม่ใช่ช่างซ่อม  Embarrassed

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  lv!

tu2522-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1161

086-5306051 ติดต่อได้เวลา 20.00น.-23.00น.

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:23:22 PM »

*สามารถ ต่อตรงได้ครับ
ลองดูก่อนครับ ว่า dE หายไหม
ถ้าหายก็แสดงว่า มาถูกทางแล้วครับ
ถ้าไม่หาย ก็แนะนำให้ตามช่างดีกว่าครับ

*สวิทซ์ตัวนี้ มีไว้ป้องกันการเปิดเครื่อง ขณะที่เครื่องกำลังทำงาน  ไม่แนะนำให้ใช้วิธีต่อตรง ถ้าที่บ้านท่าน มีเด็ก หรือ คนชรา ภายในบ้าน เพราะอาจจะทำให้เกิดอันตรายได้ครับ เนื่องจากเครื่องจะไม่หยุดการทำงาน
RedSwan
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 10:32:11 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ ไว้ลองดู แล้วจะมาแจ้งความคืบหน้าให้ทราบ  ดีใจจัง

ส่วนที่แนะนำไว้เรื่องความปลอดภัย ที่บ้านไม่มีเด็กและคนชรา เลยอยากมาถามเรื่องการต่อตรงนี่ละครับ  lv!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์