วิธีReset โปรแกรมเครื่อง Canon MP145 ทำยังไงครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 03:57:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีReset โปรแกรมเครื่อง Canon MP145 ทำยังไงครับ  (อ่าน 5412 ครั้ง)
owenthai_007
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 10:48:40 PM »

วิธีเซ็ตค่าซับหมึกเต็มผมเคยทำแล้วครับ เคยตั้งกระทู้เหมือนกันก็ลองทำแล้ว ต้องขอบคุณผู้ที่เคยให้ความรู้ แต่ทำแล้วมันไม่หาย

ผมเลยไปที่ร้านซ่อมเสียไป 200 บาท มันก็ขึ้น E8 เขาบอหว่ามันเป็นที่โปรแกรมที่เครื่อง มันตั้งมา ประมาณ1,5000 แผ่น ต้องรีเซ็ตที่โปรแกมที่เครื่อที่เขาตั้งมา แต่ละเครื่องไม่เหมือน แต่ก็ไม่รู้เขาทำยังไง

พี่ๆท่านใดพอทราบขอความรู้หน่อยครับ เผื่อท่านอื่นๆเจอกัน ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ไม่เอา try!!  lv! lv! lv! Cheesy

member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:14:59 PM »

เพิ่มเติมครับ ..............เขาบอกว่าหน่วยความจำมันเต็ม ตั้งรีเซ็ตนะครับ lv!  lv! ท่านใดทราบขอความรู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ
หลวงเภาจอมลีลา ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน60

ลิขิตฟ้า ฤาจะสู้มานะตน

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 11:37:23 PM »

เขาเรียกง่ายๆ อีกอย่างครับ คือ ผ้าซับหมึกเต็ม ..

เพราะว่าระบบของปริ้นเตอร์อิงค์เจทนั้น เป็นระบบน้ำหมึกครับ

ต้องมีผ้าซับหมึก คอยรองรับหรือซับหมึกเสียไว้ นอกจากเจ้าตระกูล HP ที่ไม่มีผ้าซับหมึก 

เพราะกันน้ำหมึกท่วมบอร์ด กันช็อต เป็นต้น .. เขาจึงสร้างระบบนี้ขึ้นมา ..

วิธีแก้ครับ .. ตามนี้

แก้ซับหมึก CANON MP 145 ขึ้น E8

1.กด stop/reset ค้างไว้แล้วกดปุ่ม power เมื่อไฟเขียวติดให้กดปุ่ม stop/reset สองครั้ง

2.เมื่อปล่อย stop/reset จะเข้าสู่ service mode (จะขึ้นว่าเลขศูนย์ "0"บนหน้าจอ)

3.แล้วกดปุ่ม stop/reset 4 ครั้ง แล้ว กด power ปิดก็จะเป็นการเสร็จสิ้น

กรณี  ทำแล้วเลข ศูนย์  ค้าง

วิธีที่ 2

1.เปิดเครื่อง Printer ลงไดเวอร์  ใช้งานปกติ (ยังขึ้น Error E8 อยู่)
2.กดปุ่ม  Color  1 ครั้ง  (บนหน้าจอขึ้น  เลข หนึ่ง "1")
3.ปริ้น งานปกติ
4.กรณี ขึ้น E8 อีก ให้กดปุ่ม  Color  1 ครั้ง

ลองดูครับ ..

“ยิ่งเอามันยิ่งอด ยิ่งสละให้หมดมันยิ่งได้”
member
*

คะแนน1

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2011, 05:51:34 PM »

เขาเรียกง่ายๆ อีกอย่างครับ คือ ผ้าซับหมึกเต็ม ..

เพราะว่าระบบของปริ้นเตอร์อิงค์เจทนั้น เป็นระบบน้ำหมึกครับ

ต้องมีผ้าซับหมึก คอยรองรับหรือซับหมึกเสียไว้ นอกจากเจ้าตระกูล HP ที่ไม่มีผ้าซับหมึก 

เพราะกันน้ำหมึกท่วมบอร์ด กันช็อต เป็นต้น .. เขาจึงสร้างระบบนี้ขึ้นมา ..

วิธีแก้ครับ .. ตามนี้

แก้ซับหมึก CANON MP 145 ขึ้น E8

1.กด stop/reset ค้างไว้แล้วกดปุ่ม power เมื่อไฟเขียวติดให้กดปุ่ม stop/reset สองครั้ง

2.เมื่อปล่อย stop/reset จะเข้าสู่ service mode (จะขึ้นว่าเลขศูนย์ "0"บนหน้าจอ)

3.แล้วกดปุ่ม stop/reset 4 ครั้ง แล้ว กด power ปิดก็จะเป็นการเสร็จสิ้น

กรณี  ทำแล้วเลข ศูนย์  ค้าง

วิธีที่ 2

1.เปิดเครื่อง Printer ลงไดเวอร์  ใช้งานปกติ (ยังขึ้น Error E8 อยู่)
2.กดปุ่ม  Color  1 ครั้ง  (บนหน้าจอขึ้น  เลข หนึ่ง "1")
3.ปริ้น งานปกติ
4.กรณี ขึ้น E8 อีก ให้กดปุ่ม  Color  1 ครั้ง

ลองดูครับ ..

ขอบคุณ ขอบคุณครับ  เขาบอกว่ามันเป็นที่เครื่องนะเขาโปรแกรมมานะครับ  เคยอ่านที่ผมเคยโฟสไว้ลองทำแล้วก่อนๆเคยทำได้ แต่รอบนี้ทำก็ไม่หาย เสียเงินหายเลย555+ ขอบคุณครับถ้ามันเป็นอีกครั้งจะลองทำตามดูครับ งบน้อยอยากประหยัดอิอิ lv! lv! lv!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์