ขั้นตอนการขอมีอาวุธปืนตามกฏหมาย

ขั้นตอนการขอมีอาวุธปืนตามกฏหมาย

(1/1)

DJUNG:
คือ ผมมีปืน .22 ลูกโม่ ของคุณพ่ออยู่ 1 กระบอก แต่คุณพ่อท่านเสียชีวิตไปได้สองปีแล้ว ผมก็ไม่ได้สนใจ
เลยยุ่งเรื่องการทำงาน พอดีได้ไปค้นของเจอเข้า แต่ผมหาเอกสารที่เกี่ยวของกับปืนไม่เจอ
**จึงอยากขอคำแนะนำพี่ ๆ ว่า ผมต้องทำอย่างไรบ้าง คือจุดประสงค์จะได้มีไว้ปกป้องทรัพย์สินแบบถูกกฏหมายนะครับ  ขอบคุณครับ

eskimo_bkk-LSV team♥:
ไปที่อำเภอ งานปกครอง หรือ ปลัดอำเภอ

คุยไม่รู้เรื่องก็เอาเงินยัดปากมันแพล๊บเดียว เดี๋ยวมันจัดให้เสร็จ

ยุคแห่งการใช้เงิน มีปัญหา เงิน อย่างเดียว ลื่นปลื๊ด ลื่นปลื๊ด

lsv-smile

DJUNG:
 ขอบคุณมากครับท่าน eskimo_bkk-LSV
 **เดี๋ยวจะให้เงินทำงานแทน แฮะๆๆ       

ถาวร-LSVteam:
ไม่ต้องยัดเงินครับมันมีขั้นตอนอยู่ ขั้นแรกไปที่ อำเภอ นำเลขทะเบียนปืน ไปด้วย ให้เขาค้นให้ก่อนครับ เมื่อค้นได้แล้ว ขั้นตอนต่อไป  คือจะต้องมีผู้จัดการมรดก ซึ่งทำได้หลายวิที แต่วิทีที่งานไม่เสียค่าใช้จ่ายคือ ให้ทุกคนที่มีสิทธิ์ในมรดกชิ้นนี้ไปเซ็นต์ ยกมรดกชิ้นนี้ให้เรา เช่น แม่ และพี่น้องทุกคน แล้วหลังจากนั้นก็ จะเป็นขั้นตอน การขอมีอาวุธปืน ซึ่งทางอำเภอเขาจะแนะนำเองครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง แต่ขั้นแรกคือต้องจัดการเรื่องมรดกก่อนครับ  ของผมก็ยังติดขั้นตอนนี้อยู่เลยตรงที่ต้องให้พี่น้องมาเซ็นต์ทุกคน และต่อหน้าเขาด้วย ซึ่งแต่ละคนก็อยู่ต่างจังหวัด มากันทีก็เป็นวันหยุด  มีอยู่2กระบอกเป็นชื่อพ่ออยู่ ยังไม่ได้ทำอะไรเลย พ่อก็ตายไป10กว่าปีแล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ