เครื่งซักผ้า ฮิตาชิ ไม่ปั่นหมาด รบกวนด้วยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 09:08:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่งซักผ้า ฮิตาชิ ไม่ปั่นหมาด รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 2632 ครั้ง)
AIMP
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน6

« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2011, 03:10:03 PM »

เครื่งซักผ้า ฮิตาชิ รุ่น  SF-80FJ ถังเดี่ยวอัตโนมัติ

ไม่ปั่นหมาดครับ ขึ้น C3 ก็คือ เปิดฝาขณะปั่นหมาด

แต่ผมไม่ได้เปิดฝาครับ บางทีกดสวิทซ์ก็มีเสียง กึ่ง...กึ่ง แต่บางที กดก็ไม่มีเสียงครับ

ไล่เช็คสายไฟ ตรงหน้าบอร์ดและหลังบอร์ดเรียบร้อยแล้วครับ

ซักและทิ้งน้ำได้ปกติ แต่ไม่ปั่นหมาดครับ ขอคำแนะนำและวิธีเช็คและแก้ไขครับ
 ไม่เอา   Cheesy  ขอบคุณ

AIMP
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน6

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:05:50 AM »

เช็คแล้วครับ แต่ยังไม่ปั่นหมาดครับ น่าจะเป็นที่ระบบวาล์ลน้ำหรือเปล่าครับ

รู้สึกว่าหมุดสุดแล้วก็ดึงกลับ มีวิธีเช็คเปล่าครับ ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ  ไม่เอา
Jaaag
Full Member
member
**

คะแนน50

โจ ครับ...

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 08:43:50 AM »

รุ่นนี้ผมไม่แน่ใจว่ามีกลอนไฟฟ้าสำหรับล็อกฝารึเปล่าอ่ะพี่ ถ้ามีก็ลองเช็คที่กลอนดูก่อนครับ
kluay
Full Member
member
**

คะแนน115

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2011, 09:57:18 AM »

ตอนที่สั้งปั่นหมาดแล้วยังเปิดฝาเครื่องได้มั้ย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์