หาอะไหล่ Mini Contactor # LC2-EE 03 ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:26:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาอะไหล่ Mini Contactor # LC2-EE 03 ครับ  (อ่าน 3762 ครั้ง)
tooptub
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2011, 10:10:41 AM »

พอดีเครื่องปั้มหนัง ยี่ห้อ Atom มันเสียครับ อะไหล่ที่เป็น Mini Contactor มันเสีย ไม่ยอมครับวงจรควบคุมทิศทางของมอเตอร์ครับ ไม่ทราบว่าผมจะหา อะไหล่ตัวนี้ได้ที่ไหนครับ มันเป็น มินิคอนแทคเตอร์ ทำหน้าที่กลับทิศทางการหมุนของมอเตอร์ 3 เฟส ครับ ยี่ห้อ Telemachanique รุ่น LC2- EE 03 ครับ

Cheesy

nypol ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน25

HS3LFC

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2011, 06:24:43 PM »

ถ้าของ Telemachanique หาซื้อยากใช้ของยี่ห้ออื่นได้มั๊ยครับเช่น KASUGA ของ JAPAN เลื่อกรุ่นที่ทนกระแสได้เท่ากันหรือมากกว่า coil control เท่ากัน ก็น่าจะแก้ปัญหาได้น่ะครับ  Sad เยี่ยมมาก Sad
tooptub
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 01:49:17 PM »

แล้วตัวแทนจำหน่าย ในไทยติดต่อได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ ที่แนะสำ
nypol ♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน25

HS3LFC

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:44:53 AM »

ลองสอบถาม ร้านที่ขายอะไหล่ ไฟฟ้าโรงงาน ไกล้บ้านดูก่อนครับ ไม่ทราบอยู่แถวไหนครับ ที่ผมใช้อยู่เป็น รุ่น HUMF-10 ของKASUGA ใช้กลับทางหมุนมอเตอร์ สามเฟส เหมือนกันขนาด 1-2 Hp หรือร้านที่ขายอะไหล่ รอกไฟฟ้า เครน ก็น่าจะมีน่ะครับ
pkysales
member
*

คะแนน0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:09:42 PM »

พอดีเครื่องปั้มหนัง ยี่ห้อ Atom มันเสียครับ อะไหล่ที่เป็น Mini Contactor มันเสีย ไม่ยอมครับวงจรควบคุมทิศทางของมอเตอร์ครับ ไม่ทราบว่าผมจะหา อะไหล่ตัวนี้ได้ที่ไหนครับ มันเป็น มินิคอนแทคเตอร์ ทำหน้าที่กลับทิศทางการหมุนของมอเตอร์ 3 เฟส ครับ ยี่ห้อ Telemachanique รุ่น LC2- EE 03 ครับ

Cheesy
ถ้าดูจากข้อมูลรุ่นที่ให้มาหายากครับ เพราะเลิกผลิตไปแล้ว แต่หากว่าทางคุณต้องการจะใช้ Telemecanique อยู่ ผมเทียบให้ได้ครับ โดยบอกไฟที่จ่ายให้ coil ว่าใช้กี่ Volt [AC] แล้วผมจะแจ้งราคาให้ทราบ โทร.089 9368833 เกรียงไกร หรือ e-mail : pkysaleservice@hotmail.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์