อยากทราบ สกุลของไฟล์ต่าง ที่จัดเก็บลง flash drive เอาไปเปิดในรถยนต์ค่ะ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:44:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ สกุลของไฟล์ต่าง ที่จัดเก็บลง flash drive เอาไปเปิดในรถยนต์ค่ะ  (อ่าน 6395 ครั้ง)
kam2550
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 01:52:48 AM »

คือว่า ต้องการทราบสกุลของไฟล์ต่างๆค่ะว่า ต้องใช้สกุลอะไร
ถึงจะเปิดใช้ได้คะ ถ้าเราต้องการเปิดด้วย flash drive ค่ะ

เครื่องยี่ห้อ Techline ค่ะ เป็นแบบจอสัมผัสค่ะ
เราเคยโหลดเพลงจาก youtube  แล้วมาแปลงเป็น สกุล MPG ไปเปิด เปิดได้บางเพลงค่ะ
อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าต้องใช้สกุลอะไรได้บ้างคะ

แล้วถ้าเป็น ภาพยนต์ ต้องเป็นไฟล์สกุลอะไรได้บ้างคะ
ส่วนเพลง นอกจาก MP3 แล้ว ใช้ไฟล์อะไรได้อีกมั้ยคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  THANK!!

THANK!!

ขอขอบคุณมากๆ  สำหรับทุกๆคำตอบ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 09:31:30 AM »

ที่จริงแล้วมันต้องดูที่เครื่องเล่นว่ามันรองรับไฟล์นามสกุลอะไรได้บ้าง ซึ่งคู่มือการใช้งานเครื่องก็จะมีบอกอยู่

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
99tiger
member
*

คะแนน1

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 12:50:42 AM »

คือว่า ต้องการทราบสกุลของไฟล์ต่างๆค่ะว่า ต้องใช้สกุลอะไร
ถึงจะเปิดใช้ได้คะ ถ้าเราต้องการเปิดด้วย flash drive ค่ะ

เครื่องยี่ห้อ Techline ค่ะ เป็นแบบจอสัมผัสค่ะ
เราเคยโหลดเพลงจาก youtube  แล้วมาแปลงเป็น สกุล MPG ไปเปิด เปิดได้บางเพลงค่ะ
อยากให้ช่วยแนะนำด้วยค่ะว่าต้องใช้สกุลอะไรได้บ้างคะ

แล้วถ้าเป็น ภาพยนต์ ต้องเป็นไฟล์สกุลอะไรได้บ้างคะ
ส่วนเพลง นอกจาก MP3 แล้ว ใช้ไฟล์อะไรได้อีกมั้ยคะ

ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ  THANK!!

ลอดดูคู่มือครับเขาจะบอก ถ้าไม่ได้ลอง
แก้ชื่อ file เป็นอังกฤษดู หรือแก้เป็น 1,2,3
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์