ขอความช่วยเหลือครับ อยากได้วงจรง่ายๆสำหรับทำเครื่องส่งFM รัศมีซัก 10 เมตร ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 18, 2024, 09:35:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ อยากได้วงจรง่ายๆสำหรับทำเครื่องส่งFM รัศมีซัก 10 เมตร ครับ  (อ่าน 3553 ครั้ง)
arm_eg
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2011, 03:19:54 PM »

ถึงพ่อ แม่ พี่ น้อง ครับ  ขอความช่วยเหลือครับ

เนื่องจากผมไปซื้อเครื่องอ่าน USB MP3 ที่ติดในรถยนต์โดยส่งสัญญาณเป็นแบบวิทยุ FM ครับ แล้วมีปัญหาว่า สัญญาณไม่ดีเลยครับ เอาแค่รถจอดนิ่งๆสัญญาณก็แย่แล้ว รถวิ่งไม่ต้องพูดถึง ฟังไม่ได้เลย

ผมเลยอยากจะขอความรู้พี่ๆ แนะนำ ชุด Kit แบบไม่ซับซ้อนมาก ทำเครื่องส่ง FM เอาแค่ให้ใช้ในรถได้ก็พอครับ ขอแค่ดีกว่าเครื่องเล่น ตัวที่ผมซื้อมาก็พอครับ พอดีผมได้เครื่องอ่าน USB มาจากอีกเวปนึง สัญญาณดีมาก เลยกะว่ะจะทำเครื่องส่ง FM แล้วนำมาใช้คู่กัน

ขอรถกวนพี่ๆ ด้วยนะครับ ขอวงจรที่ไม่ต้องซับซ้อนมากครับ เพราะความรู้ทางอิเล็กทรอนิค น้อย พอทำได้นิดหน่อยครับ หรือว่าพี่ๆคนไหน มีชุดที่สำเร็จอยู่แล้วก็บอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ try!!

patthadate
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2011, 10:22:22 AM »

เอาออกงานโชว์รถใช่ใหม   เขามีขายเป็นชุด รวมเสาด้วย ถ้าสนใจจะแนะนำให้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์