Samsung Ml-2851ND พริ้นออกมากระดาษเลอะสีเหลืองจางๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:53:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung Ml-2851ND พริ้นออกมากระดาษเลอะสีเหลืองจางๆ  (อ่าน 2908 ครั้ง)
sangvien
member
*

คะแนน10

« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 01:24:36 PM »

พอดีทำความสะอาดชุด Transfer belt แล้วอาการเลอะกระดาษก็หายพอได้ครับไม่เลอะมาก แต่สีเหลืองมันจางๆ นี่แหละครับพอแก้ไขใน config Infromation print test ออกมาดูสีมัน แต่ละสี มันก็เหลือประมาณ 35 เปอร์เซ็นต์นี่แหละครับ โดยเฉพาะสีเหลืองครับ  เหลือ 30เปอร์เซ็นต์ต้นๆ สีจางๆ จืดๆ ยังไงไม่รู้ print test page windows ออกมาก็จืดๆ จางๆ โดยเฉพาะสีเหลือง น่ะครับ ช่างคนไหนเคยเจอปัญหานี้หรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ พอแก้ไขใน config menu ได้หรือเปล่าครับปกติก้ไม่ได้ไปตั้ง หรือปรับ อะไร ใน config menu นี่ครับ ปกติสี นี่ กี่เปอร์เซ็นต์ครับ ที่เหลือน่ะครับ เวลาเราพริน test ตัวมันออกมา ที่มันเริ่มมีปัญหาครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ขอบคุณ Kiss

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์