สอบถามเรื่องอะใหล่ครับ พอดีหม้อแปลงเสียครับ ไม่จะไปหาซื้อที่ใหนครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 08:02:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องอะใหล่ครับ พอดีหม้อแปลงเสียครับ ไม่จะไปหาซื้อที่ใหนครับ  (อ่าน 4154 ครั้ง)
phurijiwat
member
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 07:27:13 AM »

ผมซ่อมจอมอมิเตอร์ หม้อแปลงเสียครับ อยากทราบร้านที่ขายอะใหล่ หรืสั่งซื้อได้ที่ใหนครับ ขอบคุณครับ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน 712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 09:52:55 AM »

หม้อแปลงอะไรเสีย
สวิตชิ่งหรือเปล่า ต้องเช็คให้ดีๆครับ
มันไม่ค่อยเสียหรอก ท่านรู้ได้ไงว่ามันเสีย
อาการเครื่องคืออะไร ถึงไปโทษหม้อแปลง
มันไม่มีขายหรอกครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
phurijiwat
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:47:26 AM »

อาการเปิดไม่ติดครับ  ผมวัดไฟ ขาออก ของหม้อแปลงไม่เลยครับ ถอดออกมาวัดดู ขึ้น0โอห์ม ก็เลยคิดว่าน่าจะเสียครับ ขอบคุณครับ
phurijiwat
member
*

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 06:51:23 AM »

ขาไฟออกครับ ไม่มีไฟแต่ละขาออกเลย เป็นจอรุ่นเก่าครับ svoa 1772ed ครับ
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน 712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 12:27:33 PM »

ลอยฮอร์ แล้วซ่อมภาคจ่ายไฟ เช็คฝั่งกราวด์ร้อน

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์