ไม่ทรบว่าติดไวรัสหรือไฟส์โปรแกรมมีปัญหา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 28, 2024, 04:35:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทรบว่าติดไวรัสหรือไฟส์โปรแกรมมีปัญหา  (อ่าน 2727 ครั้ง)
prasert51
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 09:08:54 AM »

โน้ตบุคมีปัญหาเวลาบันทึกข้อมูลลงแฟสไดร์หรือนำเข้าเครื่อง ขึ้นกล่องข้อความ error แสดง
เคื่องหมายสามเหลี่ยมตกใจ ! File integrity tviolated

winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 10:27:54 AM »

โน้ตบุคมีปัญหาเวลาบันทึกข้อมูลลงแฟสไดร์หรือนำเข้าเครื่อง ขึ้นกล่องข้อความ error แสดง
เคื่องหมายสามเหลี่ยมตกใจ ! File integrity tviolated
น่าจะเป็นที่ไวรัสครับ ลองดาวน์โหลดโปรแกรม combofix มาลงที่เครื่องครับ จากนั้น ก็ต่ออินเตอร์เน็ตไว้ด้วย จากนั้น ทำการปิด โปรแกรม Antivirus ครับ แล้ว Run โปรแกรม combofix เพื่อจัดการไวรัสก่อน (อาจใช้เวลามากสักนิดครับ) หลังจากเรียบร้อยแล้ว ให้ทำการ อัปเดทฐานข้อมูลของโปแกรม Antivirus ก่อน แล้วทำการสแกนเครื่องอีกครั้ง จากนั้น หาดาวน์โหลดโปรแกรม CPE17Antiautorun กับโปรแกรม USB Disk Security มาลงติดเครื่องไว้ด้วยครับ เมื่อเสร็จตามขั้นตอนแล้ว ให้นำแฟรชไดร์เสียบลงที่เครื่อง เจ้าโปรแกรม CPE17Antiautorun จะจัดการไวรัสประเภท autorun ให้ และโปรแกรม USB Disk Security จะจัดการไวรัส บางส่วนที่ทำงานร่วมกับ เจ้า Autorun ให้ ครับ เมื่อเรียบร้อย ถ้าไม่เสียดายข้อมูลในแฟรชไดร์ ก็ฟอร์แมตแฟรชไดร์ได้เลย แต่ถ้าเสียดาย ให้ทำการ สแกน ด้วยโปแกรม Antivirus ที่มีอยู่ในเครื่องครับ แต่ต้องมั่นใจนะครับ ว่าโปรแกรม ได้อัปเดทฐานข้อมูลที่เป็นปัจจุบันแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์