ไทม์เมอร์ดีฟรอส เสียบ่อยมาก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 18, 2024, 08:11:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทม์เมอร์ดีฟรอส เสียบ่อยมาก  (อ่าน 3553 ครั้ง)
drsaroch
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 05:39:41 AM »

เสียบ่อยมากจนไม่ใช่เรื่องแล้วครับ ไทม์เมอร์เป็นแบบ sanyo ครับ เดินๆหยุดๆหยุดไปเลยก็มีเดินดี2-3วันก็มี
ตอนนี้สงสัยว่ามันเปลี่ยนเฉพาะนาฬิกาพอหรือไม่
ขอแนวทางการซ่อมหน่อยครับ
อีกข้อนึงครับขอแหล่งซื้ออะไหล่แท้ด้วยครับทั้งในเว็บและไปซื้อเองผมอยู่สมุทรปราการครับขอบคุณทุกท่านครับ try!!

na_nyu
Full Member
member
**

คะแนน38

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:42:49 AM »

ลองถอดออกมา test ข้างนอกดูเลยครับ ว่าใช้ได้ปกติหรือเปล่าจ่ายไฟ 220 V เข้า เข้า ขา 1 และ ขา 3
ดูว่า 6 หรือ 8 ชั่วโมง ตัดหรือเปล่า หรือถ้างั้นลอง ถอดรื้อดู หน้าคอมแท็กภายในเลยครับ ว่าตัดต่อปกติหรือเปล่า โดยลองหมุนดูนะ
คือถ้าดี หมุนไปเรื่อยๆจะมีเสียงดังคลิ๊ก ครั้งนึง ของผมก็รื้อถอดดู และปรับหน้าคอนแท็กภายใน ก็ใช้ได้ปกติครับ
ส่วนร้านที่ขาย ที่สมุทรปราการหายากนิดนึงครับ ผมก็อยู่สมุทรปราการอ่ะ
ร้านขายมีอยู่ที ซอยลาซาล ครับ เข้าไปประมาณ 200 เมตร จากปากซอยอยู่ทางซ้ายมือ เป็นร้านขายอะไหล่เครื่องเย็น
และก็มีร้านตรงสี่แยกศรีนครินทร์ อยู่ใกล้ๆ ด้าน กรมจัดหาแรงงานครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 09:35:43 AM »

ซื้อของแท้ใส่ดีกว่าครับ ของจีนมีปัญหานี้แทบทุกตัว ผมโดนตีกลับมา2ตู้ เลิกใช้ของเทียมเลย ของแท้ซันโย ตัวละ300กว่าบาทเอง ผมฝากเพื่อนซื้อบริษัทส่งมาให้ครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
drsaroch
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 05:41:07 AM »

เคยได้ยินมาว่ามันอาจจะไม่ได้เสียที่ไทม์เมอร์อย่างเดียว จริงหรือเปล่าครับถ้าจริงผมต้องเช็คอย่างไรบ้าง
เพราะฮีทเตอร์ ไบเมททอล ก็ยังทำงานอยู่(สังเกตการทำงานไม่ได้แตะต้อง)
แล้วใครรู้บ้างว่าฮีทเตอร์ควรจะมีความต้อานทานเท่าไรจะได้ลองไปเช็คดูครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์