ขอถามเรื่องบรอดืควบคุมในเครื่องเล่นDVD
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 29, 2024, 09:28:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องบรอดืควบคุมในเครื่องเล่นDVD  (อ่าน 3479 ครั้ง)
bobgolf0
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 01:03:48 PM »

ผมมี เครื่องเล่น DVD AJ  รุ่น D-222 ครับ ซึ่งปัญหาของมันคือ บรอด์ เสียครับ โดยที่บรอด์ตัวที่ควบคุม มันเสียได้ยังไงก้ไม่รู้ แต่ วงจรจ่ายไฟและหัว อ่าน ยังไงได้ดีอยุ่เลยครับ
แบบว่าซื้อมาได้ 2 เดือนแล้วมันก้เสีย จะทิ้งก้เสียดายหัวอ่านครับ เพราะมันยังใช้ได้อยุ่ลเย ใหม่มากๆ 
ผมเลยอยากถามผุ้รู้ครับ ว่า เรา จะทำยังไง ดีครับให้มันกลับมาใช้ได้ หาซ์้อบรอดื DVD รุ่นอื่นมาใส่ได้ไหมครับ แล้วมันจะใส่ได้ไหม หรือไม่งั้น ใครมี ช่วยจำหน่ายให้ผมด้วยนะครับ

ช้วยตอบ ทีครับ

worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 01:07:27 PM »

ของจีนก็เป็นแบบนี้ รู้ทั้งรู้ว่ามัน ห่วย ยังไปซื้ออีก
เพิ่งสองเดือน ท่านก็ลองไปเคลมดูครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
bobgolf0
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 01:17:30 PM »

มันหมดประกันไปนานแล้วนะสิครับ เพราะผมไม่ได้เป็นคนซื้อ มานะครับ ง่ายๆ คือ มีคนเอามาให้นะครับ เลยรับไว้
worathep-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน712

รุ่งเรืองอิเล็กทรอนิกส์

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 05:46:28 PM »

เก็บหัวไว้เป็นอะไหล่ครับ
หัว DVD ตัวนึง 200 นะครับ

เก็บแผง power supply ไว้ด้วย
มันใส่กับเครื่องจีนตัวอื่นได้
ถ้าซื้อตัวนึงก็ 100 บาทครับ

รับซ่อม TV-computer                    มี TV มือสองขาย  
รับสอนซ่อม-ประกอบคอมพิวเตอร์      มีจอมอนิเตอร์มือสองขาย
ซ่อม อัพเกรด ประกอบคอมฯ             มีคอมพิวเตอร์มือสองขาย
รับติดตั้ง วางระบบแลน อินเตอร์เน็ต
ราคาคุยกันได้ โทร 02-6934724
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:40:36 PM »

บางคนรู้แล้วแต่เห็นว่ามันถูกเลยซื้อ เดี๋ยวนี้ขนาด soken ยังเปลี่ยนไป ส่วน family ลงคลองไปเรียบร้อยแล้ว ในยุคแข่งขันกันเรื่องราคา ใม่มีใครทำของโครตทนแต่ราคาถูกมาขายหรอกครับ
wisutr
member
*

คะแนน0

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:45:47 AM »

จริงแท้แน่นอนของจีนราคาถูกแต่หัวอ่านห่วย จนไม่รู้ว่าจะพูดด้วยภาษาอะไรให้มันสาแก่ใจ ที่ซื้อมาใช้แค่ไม่กี่วันเสียแบบซ่อมไม่ได้ งง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์