cannon ip 1000 ปริ๊นท์ไม่ออก
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 25, 2024, 03:11:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: cannon ip 1000 ปริ๊นท์ไม่ออก  (อ่าน 5455 ครั้ง)
akajit
member
*

คะแนน3

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2007, 05:56:27 PM »

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ มีหัวพิมพ์อยู่ 3 หัวซับกับทิชชู่แล้วมีน้ำหมึกครับแต่พอนำไปปริ๊นท์ปริ๊นท์ไม่ออก ลองเปลี่ยนเครื่องทั้งเครื่องปริ๊นท์และเครื่องคอมดูแล้วก็ไม่ออกทั้งสามหัว ตลับหมึก ก็ลองสลับกันดูแล้วไม่ออกครับ ใครเคยเจออการแบบนี้บ้างครับ  Sad Sad

BenQ
member
*

คะแนน214

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 10:59:03 AM »

แล้วที่ตัวเครื่องไฟกระพริบบ้างหรือป่าวครับ.........................  Sad

ยังไงผมว่าลองลงไดร์เวอร์ใหม่ดูครับ.............................
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2007, 04:32:10 PM »

สงสัย วงจรในหัวพิมพ์เสียครับ

แต่ว่า มีอยู่ 3 หัว

ก่อนหน้านั้น ใช้ได้สักหัวใหม

มันพิมพ์กระดาษเปล่าออกมาใช่หรือไม่ครับ

แบบว่า กลัววางยาตัวเองอ่ะครับ

akajit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2007, 07:43:38 AM »

ไปหาเครื่องปริ๊นท์มาลองแล้วใช้ได้สองหัวน่าจะเกิดจากเครื่องเก่ามันเสีย โอกาสเป็นไปได้น้อยน่ะครับ ไม่มีไฟกระพริบแสดงไฟปกติครับ ลองลงไดร์เวอร์กับเครื่องใหม่แล้วเหมือนเดิมคือปริ๊นท์กระดาษเปล่าออกมา วันนี้จะลองสลับไปสลับมาต้องหาสาเหตุให้ได้มีเครื่องตั้งสามเครื่องแต่ไม่ดีแปลก ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆๆ
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2007, 08:26:06 AM »

ทำความสะอาด หน้า สัมผัส ของด้านหลังตลับหมึก กับในเครื่องด้วยน่ะครับ มันมักสกปรก ทำให้มันสัมผัสกันไม่ดี ไฟฟ้าก็จะเดินทางไม่สะดวกทำให้ พิมพ์ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
 Cool

akajit
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2007, 10:47:14 AM »

สรุปได้แล้วครับเครื่องพิมพ์มันเสียกำลังจะเช็คดูว่ามันเสียตรงไหนหัวพิมพ์ดีอยู่ทั้งสามหัวเพราะเอาไปใช้กับเครื่องอื่นดีเจอสองเครื่องเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์