front sony ทำให้มีช่อง aux
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
เมษายน 19, 2024, 03:38:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: front sony ทำให้มีช่อง aux  (อ่าน 6003 ครั้ง)
t_su
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2011, 04:23:07 PM »

มีฟร้อน sony รุ่น mp30 เก่าพอควร ซึ่งรุ่นนี้ สามารถคุม cd changer ได้ แต่ cd changer เสียไปแล้ว ซึ่งหลังฟร้อน จะมีช่องเสียบสายควบคุม changer เป็นสายกลมๆ มีหลายๆ รู และ จะมี สาย rca รับสัญญานมาจาก changer ผมได้ ลอง เอา เครื่องเล่น mp3 เสียบเข้า rca หลังฟร้อน (ต่อสาย changer แล้ว ไม่ได้ต่อ rca ) ตามหลักแล้วน่าจะได้
      แต่เอาเข้าจริงๆ ตอนเลือก Source มันมี radio cd ถ้าจะใช้ฟังจาก changer ต้องไปเลือก cd2 ซึ่งจะฟ้องว่า changer error ทีนี้ ผมอยากให้เลือก source ประมาณดังนี้่ radio cd aux ไม่ทราบว่า เราจะมีวิธีหลอก ตัว front ได้ไหมครับ
      อยากรู้ไว้เป็นวิทยาทานครับ คือมีของอยู่แล้ว ส่วน changer ก็ไม่อยากซ่อมครับ คือฟร้อน + กล่อง ซื้อมา 2 หมื่น ได้มั๊ง สมัยก่อน แพงโคตร
      ถ้าทำได้ ผมมีอีกโปรเจคครับ เป็น ฟร้อนเล่นเทป kenwood(ใบ้) +cd changer คู่นี้สมัยก่อนเกือบ 3 หมื่น ยังเสียดาย เสียงอยู่เลย ถ้าทำให้เล่น usb หรือ mp3 ได้นี่ จะนำมาใส่รถอีกรอบครับ
       ขอบคุณครับ ที่อ่านและช่วยผมทำครับ

watdiy
member
*

คะแนน0

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 07:44:41 PM »

อยากรู้เหมือนกันครับ Sad
sv.narong
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 11:48:34 AM »

เคยลองเหมือนกัน ไม่ใด้ เสียดายเหมือนกัน
bradpitt
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 06:12:09 PM »

เคยเห็นตัวหลอกเครื่องครับ ลองหาใน Google ดูครับ
PAC Sony Unilink adapter Auxiliary input turn on

แต่เป็นชุดสำเร็จก็มีขายครับ ตาม Link ครับ
http://www.navthai.com/smf/index.php?topic=4010.100
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์