การเซ็ตตู้สาขา พานาโซนิค
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มีนาคม 19, 2024, 05:09:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเซ็ตตู้สาขา พานาโซนิค  (อ่าน 19027 ครั้ง)
chob2528
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2011, 09:21:48 AM »

คือว่าผมมีตู้สาขา พานาโซนิค รุ่น kx-ta308  นอก6  ใน 16  อยากรู็วิธีเซ็ตน่ะครับ  ท่านไดรฦู้บอกด้วย

ขอบคุณครับ

tanawat06
member
*

คะแนน-2

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2011, 11:08:47 PM »

ju_ju!! ju_ju!! ju_ju!!

service.us.panasoni c.com/OPERMANPDF/KXTA308.PDF
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 10:56:12 AM »

คู่มือนะครับ <<<< Click >>>>
              <<<< Click >>>>

Password ผมส่งให้ทาง ข้อความส่วนตัวนะครับ

ก่อนที่ท่านจะทำการโปรแกรม ตู้สาขา ท่านต้องมีความรู้เบื้องต้นเกี่ยวกับระบบ ตู้ PABX ก่อนครับ ว่า ท่านต้องการทำโปแกรมอะไร หลัก ๆ แล้ว พื้นฐานก็จะมีดังนี้ครับ

1. กำหนดเบอร์ภายใน
2. กำหนดสิทธิ์การโทรของเบอร์ภายใน ว่า มีสิทธิ์ระดับไหน เช่น โทรออกไปสายนอกได้หรือเปล่า (กดโทรออกเองโดยไม่ผ่านโอเปอร์เรอตอร์ )
3. กำหนด Access code (ตัวเลขสำหรับกดตัดสายเพื่อได้ Dial Tone ของสายนอกเพื่อสำหรับโทรออกสายนอก)
4. กำหนด In comming CO.Line ( เป็นการกำหนด ว่าสายนอกที่โทรเข้ามา จะให้ไปดังที่ไหน เช่น เมื่อมีสายนอกเข้ามา ให้ไปเข้าที่เครื่องตอบรับระบบอัตโนมัติ หรือเครื่องโทรศัพท์เบอร์ภายใน หมายเลขใด

หลัก ๆ ก็จะอยู่ประมาณนี้ครับ ที่เหลือก็จะเป็นลูกเล่น เพื่อตอบสนองความสะดวก เช่น
Call Pickup ดึงสายรับแทน โดยไม่ต้องเดินไปที่เครื่องที่ดังเพื่อยกหู
Hunting กำหนดว่า หากมีคนโทรเข้ามาเครื่องเรา แล้วสายไม่ว่าง ให้ไปดังที่เครื่องไหนแทน
Call Divert กำหนดการโอนสาย เช่นหากว่า วันนี้เราไม่ได้อยู่ประจำที่โต๊ะนี้ เราไปอยู่ที่เบอร์ไหน ก็กำหนดไว้ เมื่อมีคนโทรมา มันจะโอนสายไปยังเบอร์ที่เรากำหนดไว้ครับ

และยังมีอีกเยอะมาก ครับ ลองอ่านในไฟล์ที่ผมให้ดาวน์โหลดมาดู ตู้ Pana เป็นตู้ขนาดเล็ก โปรแกรม ไม่ค่อยยุ่งยากเท่าไรครับ แต่ผมก็ลืม ๆ ไปบ้างแล้ว เพราะเลิกใช้ของ Pana มา 10 กว่าปีแล้วครับ เปลี่ยนเป็น NEC IP2000 ทั้งระบบครับ
jjant
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 06:29:24 AM »

1.กดปุมโปรแกรมที่เครื่อง โอเปอเรเตอร์หรือ Jack 01 เท่านั้น
2.กดปุ่ม * และ ปุ่ม#
3.กดรหัสผ่าน 1234 (ค่าโรงงาน) ถ้าไม่สามารถเข้าโปรแกรมได้หรือจำรหัสผ่านไม่ได้ต้องเคลียร์เป็นค่าโรงงาน
4.กดตำแหน่งของโปรแกรมที่ต้องการ 000 ตั้งวันเดือนปีและเวลา (000-999)
สอบถามเพิ่มเติม cchanthawarit@gmail.com หิว
TAWA
member
*

คะแนน6

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2012, 07:48:42 AM »

ผมเป็นช่างติดตั้งประจำร้าน ปิยะเซอร์วิส ลพบุรี พึ่งติดตั้งตู้สาขา Panasonic Model KX-TEM 824  ไปแต่ยังใช้งานยังไม่ตรงตามที่ลูกค้าต้องการ

เพราจำการโปรแกมไม่ได้ครับ  ท่านมีคู่มือการ set ผมขอรบกวนส่ง mail ให้ผมหน่อยจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง    E:mail  prabom31@gmail.com
winai4u-LSV team
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน673

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2012, 02:07:27 PM »

ผมเป็นช่างติดตั้งประจำร้าน ปิยะเซอร์วิส ลพบุรี พึ่งติดตั้งตู้สาขา Panasonic Model KX-TEM 824  ไปแต่ยังใช้งานยังไม่ตรงตามที่ลูกค้าต้องการ

เพราจำการโปรแกมไม่ได้ครับ  ท่านมีคู่มือการ set ผมขอรบกวนส่ง mail ให้ผมหน่อยจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง    E:mail  prabom31@gmail.com

ส่งให้ทางเมลล์แล้วครับ....  Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์